PDA

View Full Version : Làm sao câu view tốt từ các diễn đàn lớn

piaggiodaison
06-09-2013, 17:10
Em xin chia sẻ là em thích tham gia diễn đàn lớn để câu view. Như ddth là ví dụ. Vì hầu hết các bạn tham gia vào diễn đàn đều có mục tiêu cả. Có thể là tán chuyện hoặc câu links hay là tìm đối tác. Hôm nay xin chia sẻ cách vào diễn đàn vào câu view.

Vì sao gọi là câu view. Vì thường bản thân mỗi người là hay tò mò. Nên để câu view tốt thì làm một topic hay và gây tò mò. Theo mỗi diễn đàn thì có chủ đề kích thích tò mò khác nhau. Vì thế em đi tìm cái chủ đề nào mà hot nhất và chưa có nhiều trên diễn đàn. Sau đó là tạo thêm những câu hỏi mở. Vì thế số comment tăng. Đồng thời đặc ra mục tiêu kéo dài topic để tạo chỗ sau này có đặt link quay lại bài viết ấy. Cách này hay mà hiệu quả lâu dài.
Các bác có gạch đá gì xin chia sẻ tiếp để anh em tìm ra cách câu view hay ( Kiểu như câu like facebook ấy nhỉ)

quang9292
06-09-2013, 20:42
Em xin chia sẻ là em thích tham gia diễn đàn lớn để câu view. Như ddth là ví dụ. Vì hầu hết các bạn tham gia vào diễn đàn đều có mục tiêu cả. Có thể là tán chuyện hoặc câu links hay là tìm đối tác. Hôm nay xin chia sẻ cách vào diễn đàn vào câu view.

Vì sao gọi là câu view. Vì thường bản thân mỗi người là hay tò mò. Nên để câu view tốt thì làm một topic hay và gây tò mò. Theo mỗi diễn đàn thì có chủ đề kích thích tò mò khác nhau. Vì thế em đi tìm cái chủ đề nào mà hot nhất và chưa có nhiều trên diễn đàn. Sau đó là tạo thêm những câu hỏi mở. Vì thế số comment tăng. Đồng thời đặc ra mục tiêu kéo dài topic để tạo chỗ sau này có đặt link quay lại bài viết ấy. Cách này hay mà hiệu quả lâu dài.
Các bác có gạch đá gì xin chia sẻ tiếp để anh em tìm ra cách câu view hay ( Kiểu như câu like facebook ấy nhỉ)

Hình như đây ko phải là diễn đàn seo?

vesy247
06-09-2013, 20:50
Ngày xưa đặt link diễn đàn còn có tác dụng bây h thì chẳng ý nghĩa gì cả đâu

endipi000
07-09-2013, 12:27
Có tác dụng quảng cáo :D
Như cái sig của bác ấy :whistling

piaggiodaison
07-09-2013, 14:36
Đó là không nên comment vào những nội dung thiếu chất lương, không comment vào topic đối thủ rồi thả link. Spam links không gây thiện cảm ( chỉ chạy theo số lượng) cho nên khi làm seeding cần chú ý gieo mầm và thả link đúng khi cần.

minhtien008
18-09-2013, 06:25
Đang học cách kiếm tiền từ GA , vào thấy bài này cũng hay hay . Nhưng xem ra mất thời gian để đọc rồi

geyfly
18-09-2013, 19:16
lên diễn đàn, hỏi cách câu view trên diễn đàn.vãi thớt.