PDA

View Full Version : Site amazon làm vầy được ko anh em

cuongpk
05-09-2013, 14:10
mymashop<dot>vn
mình với thằng bạn mới tập tành làm, giao diện thế này có được ko mọi người, làm bằng wordpress, lúc trước làm shop thời trang giờ chuyển sang tập làm chơi amazon thử

ducgiai
05-09-2013, 14:18
site bạn đăng nhắm tới khách hàng nào ? đối tượng nào ? nước nào ? rồi làm tương thích - chứ mình nhìn vào là thấy ko ổn rồi đấy :D

cuongpk
05-09-2013, 14:29
site bạn đăng nhắm tới khách hàng nào ? đối tượng nào ? nước nào ? rồi làm tương thích - chứ mình nhìn vào là thấy ko ổn rồi đấy :D
cảm ơn bạn
cái giao diện nhìn có được ko bạn ? nội dung thì sẻ edit lại chuyên 1 sản phẩm thôi ạ,

VNN-MEDIA
05-09-2013, 14:42
mymashop<dot>vn
mình với thằng bạn mới tập tành làm, giao diện thế này có được ko mọi người, làm bằng wordpress, lúc trước làm shop thời trang giờ chuyển sang tập làm chơi amazon thử

mình chưa chơi amazone nhưng mình thấy web bạn phần nội dung thì nên xem lại, giao diện bố cục nhìn nó cũng dc. cái khó hiểu nhất là domain .vn :D

tuine2334
05-09-2013, 15:25
Chưa vào xem nhưng có cùng quan điểm là domain khó hiểu.
Site hình như đang bị lổi 500 thì phải vào không được.

lad
05-09-2013, 15:39
bạn này làm bằng shopperpress, cái này chỉnh sửa lại cho chuẩn thì sẽ tạo được shop đẹp. Có điều bán hàng amazon thì domanin phải .com bạn ơi, .vn mình nghĩ không ổn lắm

wtf
05-09-2013, 15:45
Hướng tới dân VN =)))))) ship bằng niềm tin.

cuongpk
05-09-2013, 16:53
bạn tìm cái domain ào dễ nhớ nhé

bạn này làm bằng shopperpress, cái này chỉnh sửa lại cho chuẩn thì sẽ tạo được shop đẹp. Có điều bán hàng amazon thì domanin phải .com bạn ơi, .vn mình nghĩ không ổn lắm

Hướng tới dân VN =)))))) ship bằng niềm tin.
vâng, em biết cái domain này ko ăn thua, cái này lúc trước mở shop quần áo, lấy domain là tên shop luôn, đây là em đang làm thử nghiệm giao diện với đưa sản phẩm vào thử xem sao đó, nếu ok thì mua domain khác làm:D cũng mới tập tnahf nên lọ mọ chả hiểu gì cả, cảm ơn mọi người góp ý

ninjamini
05-09-2013, 16:56
Sắp đến mùa noel rồi đó. Tranh thủ nghen.

p/s: Godaddy đang có đợt khuyến mãi $1.99 domain .com đó. Mà mình dùng Visa cũng ko mua được :(((

noten10
05-09-2013, 16:58
Quá đẹp.
Vì đẹp quá nên phải cẩn thận ko thì google nó thả đàn thú của nó ra cắn đấy.

tên em xấu lắm
05-09-2013, 18:40
1 trang Amazon của mình đây www.XboxOnevsPS4specs.com

cuongpk
05-09-2013, 19:54
1 trang Amazon của mình đây
mình tham khảo qua bữa giờ rồi, bữa giờ có bán thêm đc cái nào chưa bác:D

allala
07-09-2013, 21:15
mọi người chơi Amazon nhiều thế? không ai bán hang trên ebay à? mấy bạn bán vậy là ship hang từ VN qua US hả?

dungsg
07-09-2013, 22:26
Làm site amazon có 2 cái quan trọng cần lưu ý:
1. Nội dung (Content):
Vì là site bán hàng hay reviews nên khách click ko có $, chỉ khi nào khách mua mới có $. Nếu nội dung ko có gì khác với trang amazon, Google sẽ không đưa khách đến từ Search Engine. Nếu bạn muốn bán được hàng thì review phải chất lượng. Chỉ cần 10 bài review sản phẩm chất lượng thì còn hơn trăm reviews xào nấu.
2. Quảng bá( promotion)
1 trang web nội dung tốt , hữu ích cho độc giả nhưng không ai biết sẽ không kiếm được $. Làm sao để quảng bá trang web của bạn
SEO: cái này thì có rất nhiều bài viết nói về cái này, lúc trước thì còn dễ dạo này GG thay đổi xoành xoạnh, rất khó.
Các mạng social: Face, Twitter, nếu bạn xây dựng từ từ và có fanpage chất bạn có thể quảng bá bằng các kênh này.
Các kênh khác mình không khuyên bạn theo như mua quảng cáo( khá tốn), email spa m( amazon cấm, bạn chưa nhận được $ thì acc đã die)...

tuanthe
07-09-2013, 22:41
bây giờ Việt Nam mà làm được như trang amazon nổi tiêng như nó thì được thơm lây nhể :D

dearfriendvn
08-09-2013, 00:22
Site có nhiều thứ vớ vẩn, chủ thớt chưa định hướng được cách thức bán hàng. Ngay điểm khởi đầu phương pháp tiếp cận có vẻ đã sai: Cái chính là nội dung thì chưa có, còn cái khung với article và article show làm gì cho nó mất công

gvdk
08-09-2013, 00:22
Giúp chủ thới post cái link http://mymashop.vn/

milanplaza
08-09-2013, 02:13
Cái afflite này đôi khi là may mắn nữa. Làm wp ma dùng thêm plugin để tạo shop thì cũng ko được hay lắm

pmgiang94
08-09-2013, 09:22
Trang làm nghịch của em đây :) http://tabletbp.com