PDA

View Full Version : Xeon X3350 không chạy được trên main Asus P5QL PRO

duyhuynh07
30-08-2013, 08:54
Tình hình là thế này các bác ơi. Mong các bác giúp đỡ em với.
Máy em đang chạy cấu hình là Pentium E5300 2,6 GHz, Main Asus P5QL PRO, Ram 2*2GB = 4GB buss 800MHz. Máy em cài win 7 64 bit

Em vừa nâng cấp CPU từ E5300 lên em Xeon X3350 nhưng bị 1 sự cố khủng khiếp xảy ra khi thay CPU này
1. Main vẫn vào được Bios, test bình thường về mọi mặt nhưng.
2. Windows khôgn thể boot, cứ vô đến 3 cái quả cầu đập vô tạo hình logo windows là nó treo và khửoi động lại, đến lần thứ 2 thì nó lỗi báo không tìm thấy ổ cứng. Mỗi lần như vậy đều hiển thị lên màn hình xanh vào báo là:
"The driver misnaraging systerm PTEs"
Lỗi 0x0000001D.
3. Bất kể là làm gì với win 7 đều không được. Em đã chạy win 7 Pe, setup win 7 cứ đến đoạn tạo logo là nó khởi động lại và báo như trên.
4. Lại ở chỗ là khi chạy win XP dạng WinXP Pe thì hoàn toàn không có lỗi gì cả. Vào vô tư. Chạy Heriboot ầm ầm.
5. Rất tiếc là em không cài được win 7, xp bằng đĩa CD/DVD được do máy em không có ổ quang. Win7 cài trên là được boot vào usb.

Em đã test được CPU trên main Asus P5G41T MLX thì lại chạy ngon các bác ạ

RÂT MONG CÁC BÁC GIÚP ĐỠ EM KHẨN CẤP VỚI Ạ !
Em thấy Main P35 và cả G41 đã chạy được Xeon X3350 này rồi mà sao main của em là P43 sao không chạy được hả các bác. hay do cần phải thiết lập gì trong Bios các bác ơi. Hay Bios main của em bị lỗi ạ
EM XIN CHÂN THÀNH CÁM ƠN CẢ NHÀ.

abstan
03-09-2013, 15:32
Update BIOS mới nhất nhé, BIOS có có vấn đề về tương thích với các CPU Yorkfield step C1