PDA

View Full Version : Thắc mắc GA với Youtube

hptvl
29-08-2013, 23:29
Em xin chào mọi người,

Tình hình e chơi GA + Youtube được hơn tháng nay.

GA e chưa có mã PIN để nhập. E gặp 1 vấn đề như thế này mà k biết lý do tại sao nhờ mọi người chỉ giúp.

Hiện tại earning Hosted AdSense for Content ( đến từ Youtube ) của e là $0 tròn trĩnh mặc dù có clicks. E chờ cả tháng rồi mà nó chưa cập nhật :-( Cộng thêm 1 mớ trong Youtube nữa.

Còn AdSense for Content ( e chơi website ) mới add được vài ngày thì nó mỗi click nó đều cập nhật hết.

E k hiểu GA + Youtube e có vấn đề gì ,hoặc e còn thao tác thiếu điều gì k ? Nhờ mọi người giải thích cho em .
Hình GA của e đây ạ .https://www.dropbox.com/s/qukxsytm6y027z6/Untitled.png
E xin cảm ơn nhiều

MittoMars
29-08-2013, 23:35
Em xin chào mọi người,

Tình hình e chơi GA + Youtube được hơn tháng nay.

GA e chưa có mã PIN để nhập. E gặp 1 vấn đề như thế này mà k biết lý do tại sao nhờ mọi người chỉ giúp.

Hiện tại earning Hosted AdSense for Content ( đến từ Youtube ) của e là $0 tròn trĩnh mặc dù có clicks. E chờ cả tháng rồi mà nó chưa cập nhật :-( Cộng thêm 1 mớ trong Youtube nữa.

Còn AdSense for Content ( e chơi website ) mới add được vài ngày thì nó mỗi click nó đều cập nhật hết.

E k hiểu GA + Youtube e có vấn đề gì ,hoặc e còn thao tác thiếu điều gì k ? Nhờ mọi người giải thích cho em .
Hình GA của e đây ạ .https://www.dropbox.com/s/qukxsytm6y027z6/Untitled.png
E xin cảm ơn nhiều

GA với Youtube cuối tháng mới cập nhật tổng tiền, xem tiền kiếm được thì xem trong youtube

hptvl
29-08-2013, 23:38
GA với Youtube cuối tháng mới cập nhật tổng tiền, xem tiền kiếm được thì xem trong youtube

Nếu vậy tiền trong Youtube và tiền Ads thực ra là như nhau hay sao bác? Làm e cứ tưởng tiền e sẽ nhận được gồm tiền trong Youtube + tiền trong GA ( clicks x CPC ) chứ :-(

MittoMars
29-08-2013, 23:40
Nếu vậy tiền trong Youtube và tiền Ads thực ra là như nhau hay sao bác? Làm e cứ tưởng tiền e sẽ nhận được gồm tiền trong Youtube + tiền trong GA ( clicks x CPC ) chứ :-(

Hồi trước tiền youtube cũng cập nhật trong GA sau này nó mới chuyển vào trong youtube luôn

VNN-MEDIA
30-08-2013, 00:41
Bạn có hơn 100$ trong tài khoản Youtube rồi. đợi qua tháng nó chuyển vào adsense thôi.

money@@
30-08-2013, 00:50

em nghĩ là riêng chứ bác? Tiền trong GA là click, tiền trong youtube là tiền quảng cáo, trueview, tiền cho 1000 lần hiện ads,v.v.v chứ nhỉ?
Tại thấy trong youtube với click adsense nó khác khác nhau

hptvl
30-08-2013, 08:29
em nghĩ là riêng chứ bác? Tiền trong GA là click, tiền trong youtube là tiền quảng cáo, trueview, tiền cho 1000 lần hiện ads,v.v.v chứ nhỉ?
Tại thấy trong youtube với click adsense nó khác khác nhau

E k biết nữa bác. E mới chơi tầm tháng nay thôi. Bác nào có kinh nghiệm giải thích giúp bác này phát.

soulstar
30-08-2013, 13:23
adsense giờ không cập nhật tiền của youtube nữa mà bạn phải qua youtube xem nhé,
tuy nhiên có thể ước lượng số tiền kiếm đc như sau:
- vào Performance reports
- nhấp vào product ở widget bên trái
- nhấn vào Hosted AdSense for Content
lấy số tiền này nhân với ~80% là ra :D
cũng ước lượng thôi không chính xác
// bác chơi adsense cho content thì domain mới mua hay là dùng blogspot vậy ?
domain mới ở vn phải qua 6 tháng mới đc đăng kí

xetuotxichvn1
30-08-2013, 15:16
adsense giờ không cập nhật tiền của youtube nữa mà bạn phải qua youtube xem nhé,
tuy nhiên có thể ước lượng số tiền kiếm đc như sau:
- vào Performance reports
- nhấp vào product ở widget bên trái
- nhấn vào Hosted AdSense for Content
lấy số tiền này nhân với ~80% là ra :D
cũng ước lượng thôi không chính xác

đây mới là tiền trong adsense, còn khoản tiền trong youtube earnings nữa chứ bác :D

tổng 2 khoản này sẽ ra thu nhập cuối cùng

c0ngit
30-08-2013, 15:49
hình như Youtube đâu có chính sách trả phí cho tài khoản ở việt nam nhỉ :D
kiếm tiền trên đó thì được nhưng chắc phải có tài khoản payal thanh toán quốc tế

dauquangtu
30-08-2013, 15:51
từ ngày 23 tới giờ youtube không cập nhật tiền, các bác có ai bị trường hợp như tớ không?

dauquangtu
30-08-2013, 21:40
từ ngày 23 tới giờ youtube không cập nhật tiền, các bác có ai bị trường hợp như tớ không?

các bác cho tớ biết với vẫn có click nhưng không có tiền!

Dangkhoa199x
30-08-2013, 22:20
các bác cho tớ biết với vẫn có click nhưng không có tiền!

Bạn coi trong Adsense ko có tiền là đúng rùi, 10->15 hàng tháng Youtube mới cập nhật vào Adsense, giờ bạn coi trong phần analytics trong Youtube hoặc coi trong Google Analytics để ước lượng tiền cũng đc

dauquangtu
30-08-2013, 23:48
Bạn coi trong Adsense ko có tiền là đúng rùi, 10->15 hàng tháng Youtube mới cập nhật vào Adsense, giờ bạn coi trong phần analytics trong Youtube hoặc coi trong Google Analytics để ước lượng tiền cũng đc

phần analytics trong Youtube tớ xem thấy từ ngày 23 tới giờ tiền không lên nên mới thắc mắc và hỏi các bác đó!

MittoMars
31-08-2013, 00:43
phần analytics trong Youtube tớ xem thấy từ ngày 23 tới giờ tiền không lên nên mới thắc mắc và hỏi các bác đó!

Không cập nhật hôm nay thì hôm sau cập nhật, bác lo hão, đợt trước cũng bị vậy 3 ngày

hptvl
31-08-2013, 16:54

E xài blogspot bác ơi. Mà cách đây 10 ngày e cũng mua domain + host mới để xài. chỉ 1 ngày là quảng cáo được active liền . Nhưng post bằng tay oải quá nên e chơi auto--> chuyển wa chitika rồi. K dám xài GA :-)

//e k có ở VN nên nhiều khi add vào GA approved lẹ

money@@
31-08-2013, 18:54
Có bác nào thay đổi dc tài khoảng adsense liên kết với youtube không ạ? Dưới dòng liên kết tài khoảng thành công có 2 dòng liên kết với adsense, giờ em không thấy đâu nữa?
Quảng cáo vẫn hiện, không biết có phải bị band không nữa.

hptvl
31-08-2013, 21:48

bác đừng lo lắng quá. Nhiều khi k thấy nó cập nhật mấy ngày 18,19,20 mà tự nhiên cập nhật 21. Cứ tưởng là mấy ngày đó k có click. Vài ngày sau nó cập nhật đầy đủ :-)