PDA

View Full Version : Làm sao để sử dụng đồng thời Internet trên PC + Wifi + OneTV

hphvd
26-08-2013, 19:43
Các bạn cho mình hỏi một chút về cách thiết lập mạng nhé.
Mình đang sử dụng mạng adsl của fpt, có các thiết bị modem TP-Link TD-8840T, phát Wifi Tenda W311R, có sử dụng dịch vụ OneTV của FPT nữa.
HIện nay mình chỉ sử dụng được 1 trong 3 thứ kể trên (PC/Wifi/OneTV) mà ko thể nào làm cho nó sử dụng đồng thời được cả 3.
Đã search google rồi nhưng làm thử theo mà chả ăn thua gì cả.
Ai có kinh nghiệm có thể chỉ cho mình các lắp đặt các thiết bị rồi cài đặt thế nào được ko? Cố gắng chi tiết một chút nhé vì mình ko có nhiều kinh nghiệm về mạng

khakhaacac
12-09-2013, 20:36
Đầu tiên bạn cắm dây mạng (dây lấy từ cục chia, 1 dây đi vào modem, 1 dây đi vào đầu thu oneTV) vào modem (cổng màu đen). rồi 1 đầu dây cáp cắm vào 1 trong 4 lỗ màu vàng trên modem, đầu kia của cáp cắm vào lỗ màu xanh của router wifi. và pc thì bạn có thể cắm vào 1 trong 4 cổng màu vàng trên router hoặc 3 cổng còn lại trên modem để dùng cho pc

it_khokhao
09-01-2014, 22:34
Tôi cũng bị tình trạng tương tự:
Các máy cắm trực tiếp vào Modem, xem tivi bằng VLC thì tất cả đều bình thường. Nhưng 1 máy bất kỳ từ cục phát Wifi tenda, dù có dây hay không dây, xem tivi bằng VLC thì tất cả các máy có kết nối với cục phát Wifi tenda đều không thể vào net. Đối với phần mềm xem tivi TVU thì cũng bị tương tự, nhưng chỉ cần đổi port trong phần mềm TVU thì bình thường. Đối với VLC thì pó tay, không biết điều chỉnh ra sao?