PDA

View Full Version : Laptop không nhận được data USB!

dinhtyhue
30-04-2007, 23:39
Mình dùng máy Toshiba nhưng không hiểu sao khi đưa USB vào thì nhận ra USB nhưng không thấy được dữ liệu trong USB, khi cắm sang máy khác thì vẫn nhận ra dữ liệu. tôi nghi là bị Win nhưng khi cài lại mới hoàn toàn cho máy (dùng XP )vẫn không thể nhận được dữ liệu, nhưng nhận được Mouse quang dùng USB bình thường. xin hỏi ai đã dùng và bị tình trạng trên xin chỉ cách! phải chăng công USB bị hổng? cả 4 port đều không nhận được chỉ nhận chuột quang mà thôi.
thanks!

dinhtyhue
01-05-2007, 08:02
Sao không có bác nào help mình thế ?

ducnam98
01-05-2007, 09:51
Cái này là so nguồn của cổng USB của bạn hơi yếu, khi cắm chuột thì đủ nhưng khi dùng USB thì không đủ, bạn có thể thay một vài loại USB xem sao.
Bạn có thể mua USB Hub loại có nguồn nuôi riêng cũng được.
Chúc thành công!

phucbt
01-05-2007, 10:16
Bạn thư fomat ở chế độ fat.

dinhtyhue
04-05-2007, 10:09
đã thử rồi nhưng vẫn không được, các bác nào có cách nào khác không
mình nghỉ là có thể do cổng tiếp xúc có phải không nhỉ ?

jenny19
28-05-2008, 17:25
May Minh Cung Bi Tinh Trang Tuong Tu Mouse Quang Thi Nhan . Hdd Box Thi Nhan Ok Nhung Cac Thiet Bi Usb Khac Thi Bo Tay . Minh Dung Laptop Hp . Mong Cac Ban Ai Co The Giup Minh Voi . Thanks

nmtdhbk
28-05-2008, 19:03
Vào trong Device manager gỡ bỏ cái driver cũ của cái usb sẵn có xem. Rồi cài lại cái bản chính của đĩa cài đặt.
Tớ chả rõ gặp hay chưa nhưng máy mình và máy ông anh bị một lần cắm chuột và cả usb vào ko nhận, gỡ béng cái driver usb trong máy ra thì trở lại như thường, ko cần cài lại cổng usb! Có lẽ bạn lỡ cài cái USB gì đó vào chăng?
Cứ mò đi thể nào cũng được :)

honglam1990
23-11-2008, 17:47
máy mình củng bị như vậy , bạn lên phong vũ mua cái card chuyển ra 4 cổng USB , cái đó 165 ngàn , xài tốt , nhưng mình nghĩ cái đó bị bệnh này là do nguồn cung cấp qua yếu , hoặc 1 bị hỏng 1 IC