PDA

View Full Version : cho hoi ve VB.Net

study
21-02-2003, 16:11
Xin chào.
Mình mới mua cuốn sách Từng bước học VB.Net. Thế là ra ngoài mua ngay 7 cái đĩa .Net ( cũng xót ruột lắm!!!). Nhưng đem về cài để học thì lại cài không được. Mình bỏ đĩa 1 vào nhưng chẳng biết setup làm sao. Có nhiều cái setup wá, mình chọn lần lượt từng cái và setup, nhưng cũng chẳng có thông báo nào kêu bỏ tiếp đĩa 2 nữa. Mình xài Win98, nghe đồn ( thực ra là đọc trong đây!!) là muốn xài .Net phải cài WinNT, hoặc Win XP phải hông.
Vậy xin những người đi trước hướng dẫn cụ thể từng bước cài đặt 7 cái đĩa đó, và có cần cài lại Win khác không vì mình đang xài Win 98. ( Chứ mua 7 cái đĩa + tiền sách mà về "ngâm" thì tức không chịu được. :evil:
Xin cảm ơn.

vn12a12
21-02-2003, 19:22
bỏ xogn đĩa 1 vào, đợi nó detect component xong rùi bỏ tiếp đĩa đĩa 5 để cài các component, xong lại bỏ trở lại đĩa 1 và ...tiếp thì dễ thui

hitech
22-02-2003, 22:16
Phải cài trên Win XP hoặc 2000/Server. Lời khuyên nên cài trên Win 2k Server. Trên Win 98 chỉ có thể test chương trình nếu có cài .NET Framework mà thôi.

duckie
24-02-2003, 10:16
Ủa vậy em không thấy đĩa 6~7 làm chi hết cũng chưa có thời gian mò, nó có cái gì vậy mấy bác ? Cho em hỏi một chút, về DirectX hình như C# yếu hơn C++ & hình như C# rất giống với VB.NET vậy C# thực chất là gì vậy ạ ?