PDA

View Full Version : Mua loại đầu DVD nào thì okay nhất

vn123
30-04-2007, 11:59
Mình muốn mua đầu DVD thay cho cái SVCD nhà mình, mình muốn biết nên chọn thương hiệu nào ? và nên mua loại có những tính năng như thế nào để không bị lạc hậu sau 2 năm
Tớ ở Hà Nội, ai có thể giới thiệu chỗ nào bán hàng chính hãng, không bóp.
Thanks

bảo hà
30-04-2007, 12:17
Khoảng cỡ bao nhiêu xiền ? thêm chức năng gì cũng có đấy có loại căm USB vào cũng nhận, ghi và sao chép được tìm trên Google có nhiều lắm chỉ tội không có xiền thui

TongNghien
30-04-2007, 13:57
Nếu bạn muốn mua mới đầu DVD (thiết bị điện tử) thì nên mua đầu DVD của thằng Sony vì nó lắp ráp ...tại Việt Nam !!!

Do lắp ráp tại Việt Nam nên đầu DVD của thằng Sony rất ít kén đĩa (kể cả đĩa "lụi", sao chép vớ vẩn), vì họ muốn đáp ứng cách sống của người Việt Nam.

Hoặc cũng có thể mua những đầu DVD của những hãng "bèo" thôi, ví dụ: California.

Vì công nghệ mới xuất hiện liên tục, hơn nữa giá của các thiết bị điện tử là chênh lệch rất cao so với chi phí sản xuất nên mua đồ càng "xịn" thì càng ..."lỗ". Vả lại, mua đầu DVD rẻ tiền nhưng có những chức năng như: hát Karaoke (có tặng kèm list ca khúc + đĩa Karaoke) thì vừa lợi cho túi tiền vừa tiện cho sử dụng và thay thế mới. (chứ nếu mua đầu DVD mắc quá thì khi bán lại tiếc vì sợ mất giá)

Nếu bạn muốn mua mới đầu đọc (hoặc đầu ghi) DVD trên máy tính thì nên chọn hiệu của ASUS (ổn định, ít kén đĩa).

vn123
30-04-2007, 15:28
Tớ muốn mua đầu DVD để xem đĩa thôi, bây giờ đĩa ca nhạc hoặc phim họ toàn chơi DVD :(
Tớ thì có khoảng $300 muốn mua đầu xịn 1 chút, không muốn mua đầu tàu đâu, xài dăm bữa nửa tháng nó lăn quay ra chết :(

khoabeo108
30-04-2007, 16:16
300$ đủ mua 3, 4 cái đầu DVD rồi :D
Nếu nhu cầu chỉ là xem phim, ca nhạc = đĩa, thì 1 loại lắp ráp ở VN cũng ok. Sony, Samsung, hay LG, Phillip đều được cả

traiphieudu
30-04-2007, 16:39
Sai rồi bây giờ đầu xịn mà đọc khỏe nhất là JVC với công nghệ mắt rồng thế hệ 2, sản xuất và lắp ráp tại việt nam.Mắt này đọc được cả dĩa trầy xuớc và cong vênh.Tìm thêm thông tin tại wedside của hãng

vn123
30-04-2007, 16:59
WOW nhiều lựa chọn quá, bạn thì nói là Sony bạn thì nói JVC. let me check

nmd1207
01-05-2007, 13:09
DVD LG cũng đc đấy , JVC mắt rồng cũng hay . Mà ko nên mua đầu xịn quá làm gì , xịn quá lại kén đĩa thôi .

traiphieudu
01-05-2007, 15:33
SONY và LG thì chỉ đọc tốt các đĩa mới thôi.Còn DVD màu tím mà bị xước thì tịt.may ra chỉ có JVC mắt rồng là lại được với các đầu đĩa tàu thôi.

vn123
01-05-2007, 15:40
hix hôm nay mình đã mua đầu DVD JVC và thật là bất ngờ khi mình xem đĩa Thế Giới Huyền Bí: Tình Yêu Bất Diệt (tập1) của trung tâm Thúy Nga thì đầu DVD báo lỗi error region :(
Tớ xem trên Computer thì okay, thế mà xem trên đầu lại báo lỗi. Tớ thấy cái DVD player này thông báo chỉ chạy region:3 còn cái đĩa kia là region: 1
Bây giờ tớ chẳng biết vào menu nào trong đầu để chỉnh đây, tớ mới mua nên chưa kịp khám phá hết :(
Bạn nào biết chỉ dùm tớ phát; thanks

TongNghien
01-05-2007, 18:55
Bạn ơi, đầu DVD JVC thì Tống Nghiên không rõ, nhưng theo Tống Nghiên biết (nghe người ta nói) thì đầu Sony lắp tại Việt Nam đã "bẻ khóa mã vùng" hết trơn rồi.

Còn trường hợp của bạn, có lẽ mang ra chỗ bán hỏi người ta cho lẹ.

traiphieudu
02-05-2007, 01:06
Sai rồi các đầu đĩa đều có mã vùng hết,kể cả đầu đĩa của Việt Nam lắp ráp, còn trên vi tính thì xem bằng phần mềm nên ít sử dụng mã vùng trừ khi mình tự thiết đặt.Các đầu đĩa của Việt Nam và Trung Quốc đều có mã vùng 3(Trung Quốc ,Việt Nam và 1 số nước quanh đây)Mã vùng 1 có lẽ là của Mĩ hoặc Pháp.Chắc tại bạn dùng đũng đĩa Thúy Nga xịn đem từ nước ngoài về.Nên nhớ xem đĩa nước ngoài thì chỉ xem được các đĩa DVD phim của những nước gần Việt Nam nhất thôi.Chứ không xem được các đĩa châu Âu châu Mỹ đem về đâu.Muốn xem Thúy Nga thì xem đĩa lậu của Tàu ấy cũng là đĩa đúc hẳn hoi.

vn123
02-05-2007, 22:08
Hix hix. Chán tớ xem trên computer thì okay thế mà bật vào đầu JVC thì kô được nó báo lỗi region. Mà vote cho JVC, chạy đĩa tàu rất trơn tru, nổi bật nhiều tính năng, mỗi tội là kô chạy được đĩa DVD mang từ nước ngoài về :(