PDA

View Full Version : Cách giấu Control Panel

thaydoo
30-04-2007, 08:00
Các bạn hướng dẫn cho mình cách giấu Control Panel nha.Thank.

tamnt07
30-04-2007, 10:25
Các bạn hướng dẫn cho mình cách giấu Control Panel nha.Thank.

Bạn vào Start. Run. Gpedit. msc: phần bên trái Group Policy nháy vào dấu + trước thư­ mục Administrative Template. Control Panel. Display. Cửa sổ bên phải , nháy đúp vào Remove Display in Control Panel. Setting. Chọn mục Enable. OK. Muốn ngược lại, đánh dấu Not Configured . OK

minhquan1712
30-04-2007, 10:40
Trong tình yêu: 1+1=???
trong tình yêu 1+1=11 =))

tamnt07
02-05-2007, 11:37
trong tình yêu 1+1=11 =))

Lạc đề một chút, bạn có thể giải thích rõ hơn được không ?

khoabeo108
02-05-2007, 19:25
Lạc đề một chút, bạn có thể giải thích rõ hơn được không ?

Bạn là 1 - Đứng cạnh bạn gái bạn cũng là 1.
1 cạnh 1 là 11
.
Ngoài ra thì 1 (vợ) + 1(chồng) = n (con)
n=?=> "Điều đó tùy thuộc hành động của bạn..."
----------
đang buồn, spam chút :)

onedolas
02-05-2007, 20:56
1 cạnh 1 là 11
.
Mắt có đờm à nhìn lại chủ đề đi bạn ơi

onedolas
02-05-2007, 23:36
Bạn vào Start. Run. Gpedit. msc: phần bên trái Group Policy nháy vào dấu + trước thư­ mục Administrative Template. Control Panel. Display. Cửa sổ bên phải , nháy đúp vào Remove Display in Control Panel. Setting. Chọn mục Enable. OK. Muốn ngược lại, đánh dấu Not Configured . OK
Lừa đảo à tôi làm theo có đc đâu

tamnt07
04-05-2007, 15:01

Làm gì mà nâng quan điểm lên kinh thế!
Đấy là dùng cho XP pro, cái khác xài không được là phải.

tamnt07
04-05-2007, 15:04
1 cạnh 1 là 11
.
----------
đang buồn, spam chút :)

Mình cũng nghĩ vậy nhưng không chắc, phải người đưa ra câu này trả lời mới chính xác được.

hoacodai12374
04-05-2007, 15:38
đề nghị mọi người nghiêm túc trong vấn đề đặt ra của người khác ! bạn Thaydoo ơi bạn click chuột phải lên taskbar/properties/start menu/customize.../advace trong phần start menu item bạn tìm đến control panel chọn mục don't display this item bấm ok ok là xong. bạn thử nhìn lại trên menu start thử xem .

onedolas
06-05-2007, 09:24
Đấy là dùng cho XP pro, cái khác xài không được là phải.
mình dùng cái đó mà

tamnt07
06-05-2007, 16:02
mình dùng cái đó mà

Thế thì bạn xem lại cái XP pro của bạn đi, chắc có vấn đề??? Xài bản không có bản quyền hay bị có vấn đề lắm đấy.

conank
06-05-2007, 16:50

Trả lời vầy chắc hổng ai dám reply cho bồ nữa.

Làm như sau:

Start -> Run -> gõ gpdedit.msc -> Mở ra màn hình mới -> Chọn User Configuration -> Administrative Template -> Control Panel -> Ngó bảng bên phải, bấm đúp Prohibit accsess to the Control Panel -> Chọn Enable

Start -> Run -> gõ gpupdate /force
Ko gõ cái này ko có hiệu lực đâu

Xong!!
Cách này dùng để cấm ko cho vào Control Panel. Trong Start thì ko hiện. Vào bằng mục Other Places trong My Computer thì sẽ hiện thông báo bị cấm

@tamnt07: Cách của bồ là disable chức năng display trong Control Panel, chức năng này dùng để chỉnh sửa màn hình: destop, themes, Screen Saver... Bấm mouse phải ngoài destop chọn Propeties cũng hiện thông báo cấm ko cho vào. Và

Thế thì bạn xem lại cái XP pro của bạn đi, chắc có vấn đề??? Xài bản không có bản quyền hay bị có vấn đề lắm đấy.
Win ko bản quyền cũng đầy đủ chức năng như có bản quyền (update hay gì gì đó thì cũng có cách hết)

Note: Dùng gpedit.msc cấu hình xong phải gõ thêm Start -> Run -> gõ gpupdate /force thì mọi thiết lập mới có hiệu lực

giooc3chop
06-05-2007, 22:55
Mấy du nói tào lao ko hà, làm như vầy nè bạn:
-Start=>Run=>gpedit.msc=> OK
-Ngó bên trái chọn Use Configuration/Administrative Templates/ Control Panel
-Ngó bên phải click đúp vào "Prohibit access to the Control Panel"
-Chọn Enable=>Ok
Đóng cửa sổ lại là có hiệu lực liền, khỏi cần update- Log off cũng được. Sau này muốn truy cập lại thì vô chọn Disable là xong.

hoacodai12374
07-05-2007, 09:19
Note: Dùng gpedit.msc cấu hình xong phải gõ thêm Start -> Run -> gõ gpupdate /force thì mọi thiết lập mới có hiệu lực[/QUOTE]

Vấn đề này chưa hẳn mọi máy điều đúng ! em làm như anh bảo nhưng không cần gpupdate /force mà vẩn có hiệu lực.

thaydoo
07-05-2007, 09:34
Cảm ơn các bạn quan tâm,mình dã làm theo conank và giooc3chop được rùi.Thank.

onedolas
07-05-2007, 13:13
Tôi xìa win có bản quyền mà