PDA

View Full Version : [Tham khảo] Theo các bác làm sao để Hái ra tiền từ website của mình.

chauchaurang
15-08-2013, 10:00
Hiện tại em đang có 1 website vì mới nên lượt visitor cũng chỉ dao động từ 4 K- 6K thôi, còn lượt view thì xấp xỉ 50,000 view. Nói chung cũng tàm tạm, nhưng để bán quảng cáo, đăng banner thì mút chỉ mới được :(

Thế nên e đang cân nhắc giữa 3 phương án sau:

1. Tham gia vào các mạng quảng cáo như Admarket, Vietclick,...
Hình thức: mình chỉ đăng kí vào mạng của họ, rồi đặt code để bán vị trí trên site của mình như vị trí thì top banner, banner trái, phải...

Tính tiền theo: Cái này mình được tiền theo lượt click của khách hàng vào quảng cáo của bên họ. Nhưng tính ra không nhiều, cùng lắm được 400 - 500 VNĐ/1 click.

2. Cái này mới, đấy là tích hợp cái 365 Trading của cái Thanh toán cước 365
Hình thức này là: mình tích hợp cái dịch vụ của 365 vào vị trí đầu trang của mình (nó cũng dạng như cái top banner hay headbanner đấy)

Tính tiền theo kiểu: mỗi khách hàng click và thực hiện giao dịch trên website của mình thì mình sẽ được tiền chiết khấu.

Khả năng kiếm tiền: Theo chủ quan của mình thấy cũng khá ổn, vì dịch vụ của nó là nạp thẻ điện thoại, thẻ game trực tuyến, chiết khấu khá cao: Điện thoại thì đc 4,5 - 9K/ thẻ 100. Thẻ game thì 6 -15K/thẻ 100K. Mình có thể điều chỉnh để ăn chênh lệch theo khoảng chiết khấu này => khả năng kiếm sẽ được nhiều hơn hình thức 1.

3. Kết hợp cả 2.

Tức là tích hợp cả dịch vụ 365 trading và tham gia vào cả mạng quảng cáo :(

Nhưng như thế thì site của mình nhiều quảng cáo, sợ khách vào xem site lại chán.

Đau đầu nghĩ mà vẫn chưa biết giải pháp nào hay ho hơn. Các bác vào đóng gọp ý kiến cho em với.

newqazter
19-08-2013, 20:22
nếu site chất lượng thì không ngại gì quảng cáo nhiều đâu bác. mà 4,5 cái quảng cáo / 1 site cũng đâu phải là nhiều

conanlong
23-08-2013, 14:01
Tự tăng thêm view bằng cách thêm nội dung bài viết nhiều người quan tâm và đưa ra những offer mà nhiều người muốn thấy. mình nghĩ nên đầu tư thêm rồi lúc đó nghĩ tới việc kiếm tiền từ web

nguyenhaanh_us
09-09-2013, 13:23
Bác đã thử nuôi GÀ trên Web chưa vậy?