PDA

View Full Version : [SOS] Giúp gấp ! Photoshop CS của mình bị sao ?

tên em xấu lắm
14-08-2013, 19:40
Từ trước đến giờ vẫn đang dùng ngon lành, tự dưng hôm nay mở Photoshop lên thì nó chỉ dừng ở bước load... rồi đơ luôn (Adobe Photoshop Not Responding), toàn trên 50% có lúc 80% CPU (khởi động máy xong chưa chạy gì mới bật mỗi PTS lên mà như vậy !) các soft khác cài trên máy vẫn hoạt động bt !
Đã gỡ ra và cài lại vẫn bị y như thế !
Ai biết cách khắc phục xin chỉ giùm, đang cần quá mà nó lại dở chứng mới tức chứ !
Cám ơn !

hiepsaigon
15-08-2013, 13:05
Bác hỏi SEO hay GA thì anh em ddth còn bít chứ PTS thì bó tay rùi :D

tam_giang
16-08-2013, 16:38
hỏi nhỏ thôi: bản gốc hay bản ngọn, nếu là ngọn thì bị Adobe gửi cho cái gì đó rồi, gỡ ra cài lại cũng không ăn thua gì. Restore Windows MAY RA được.

nikon57
18-08-2013, 23:35
Em cũng đang dùng PS, góp mấy ý với bác:
1/ Chắc bác dùng PS CS3 hay mới hơn. Trong trường hợp này tốt nhất là bác gỡ bỏ bản cũ và cài đặt lại từ đầu. Khi gỡ PS sẽ hỏi có backup các thông tin khi đăng ký lần cài đặt vừa qua không. Bác hãy khẳng khái trả lời là không. Sau đó bác cài mới từ đầu. Thuốc thang cẩn thận. PS được cộng đồng mạng chăm sóc rất tốt đấy.
2/ Nếu bác dùng bản PS CS2 như em thì vô tư đi vì chỉ mấy tháng trước em đọc được thông tin là hãng chủ đã cho PS CS2 vào danh mục PM xài free rồi.

Bảo Vũ
19-08-2013, 11:01
Có khả năng bác mới cài thêm pbaanf mềm nào mới nó xung đột với bản photoshop CS của bác.

vinhphatmobile
06-09-2013, 11:20
Gỡ ra cài lại thử coi bạn

dangkei
28-09-2013, 15:52
Gỡ full rồi restart và setup lại
Ko đc thì cài lại windows
PS CS5 full ***** dùng từ trước đến h ngon ơ này ^^~