PDA

View Full Version : Virus chiếm đường truyền

ntmq
29-04-2007, 09:11
CHào các bạn,
Máy của tui bị tình trạng như trong hình đã mấy bữa rồi, tui không download gì khác ngoài cái item đang download bằng IDM. DU Meter là chương trình đo tốc độ upload và download hiển thị hoàn toàn khác hẳn so với IDM. Lúc mới download file bằng IDM thì download rất nhanh, nhưng sau đó tốc độ download file đó bị giảm dần đến dưới 10K nhưng DUMter từ đầu đến cuối vẫn hiển thị DL là 6x Kb/sec (max tốc độ truyền của gói dịch vụ của tui)
http://img213.imageshack.us/img213/6253/chiemdungduongtruyenva8.jpg

Tui đang tính cài ZoneAlarm để xem thực ra con virus nào đang cố ý chiếm đường truyền.
Có bạn nào bị trường hợp giống như tui vậy không ?

johan_tran
29-04-2007, 09:28
tôi thì không đến lỗi như bác nhưng mang nhà tôi cung khá ì ạch.Có khi tôi cũng phải xem lại

khoabeo108
29-04-2007, 14:42
Cái đó thường ko fải virus, mà là Trojan hoặc Spyware. Dính nó rồi, thì ngoài cách dùng 1 chương trình Internet Security mới update,1 ctrình chuyên diệt spyware để scan, 1 fire wall mạnh để kiểm soát, thì cũng ko còn cách nào khả thi hơn!

ntmq
30-04-2007, 12:56
Cái đó thường ko fải virus, mà là Trojan hoặc Spyware. Dính nó rồi, thì ngoài cách dùng 1 chương trình Internet Security mới update,1 ctrình chuyên diệt spyware để scan, 1 fire wall mạnh để kiểm soát, thì cũng ko còn cách nào khả thi hơn!

Lạ ở chỗ chỉ khi nào tui download bằng IDM thì mới bị, download bằng Orbit thì không bị. Tui nghĩ chắc tui bị dính trojan trong khi patch IDM rồi. Mấy bạn nên cẩn thận khi dùng bản c r a c k IDM.