PDA

View Full Version : cần hỏi về cách kiếm tiền bằng quảng cáo?

linhctk20tn
07-08-2013, 23:40
em đang muốn phát triển 1 site, cũng có thể xếp nó vào hàng rao vặt được ạ. kiến thức về cách kiếm tiền từ quảng cáo với em là con số 0 tròn trĩnh. Mấy cái đặt backlink, textlink, hay kt về SEO hoặc google adword em đều chưa có.Mọi người có thể tư vấn cho em không ạ? em đang tính làm traffic cao rồi đi xin họ đặt link, tính tiền theo click hoặc tương tự. Vậy được không ạ? em cám ơn.

Not Found
08-08-2013, 00:31
đời không như là mơ :D

linhctk20tn
08-08-2013, 06:45
Vậy phải như thế nào ạ :)

zaikhanh
08-08-2013, 07:33
Mình cũng có site rao vặt đã quá sinh nhật lần thứ 4 của nó rồi mà nó chưa đủ nuôi thân nó nữa :( vừa mất time vừa mất $ nuôi nó nữa. bỏ thì thương vương thì tội

piaggiodaison
08-08-2013, 08:02
Nếu kiếm tiền đặc textlinks hay popup của site việt nam thì có mà ko có tiền nuôi nó được. Site tin tức lớn của VN toàn vài triệu trên tuần một banner. Nhưng mình thấy làm nhỏ thì ko ham đến lớn thế. Cứ yêu GA mà chơi.

hiepsaigon
08-08-2013, 08:02
Thế tóm lại là bác chủ thớt "đã có gì" và "muốn làm gì" ?

zaikhanh
08-08-2013, 08:04
Nếu kiếm tiền đặc textlinks hay popup của site việt nam thì có mà ko có tiền nuôi nó được. Site tin tức lớn của VN toàn vài triệu trên tuần một banner. Nhưng mình thấy làm nhỏ thì ko ham đến lớn thế. Cứ yêu GA mà chơi.

site rao vặt của em bằng site tiếng việt mà bác trước mang đi đăng ký GA được rồi nhưng làm thêm cái blospot ảnh up tứ lung tung lên bị nó xóa mất email đi toong luôn cả GA giờ muốn đăng ký lại chẳng biết làm thế nào :(

linhctk20tn
08-08-2013, 10:36
em cũng nghe đến GA nhưng nói thật là...lười học. E cũng chưa tìm hiểu nên k rõ. Ủa mà nếu cố gắng đc traffic tốt, vài ngàn lượt/ngày chẳng hạn, thì liệu có thể "mời gọi" những ng có nhu cầu đặt banner quảng cáo rồi trả theo click k nhỉ? k lẽ cứ phải GA :( à nhân tiện cho e gỏi làm GA có khó k và kiếm được bao nhiêu :D

hiepsaigon
08-08-2013, 10:40
em cũng nghe đến GA nhưng nói thật là...lười học. E cũng chưa tìm hiểu nên k rõ. Ủa mà nếu cố gắng đc traffic tốt, vài ngàn lượt/ngày chẳng hạn, thì liệu có thể "mời gọi" những ng có nhu cầu đặt banner quảng cáo rồi trả theo click k nhỉ? k lẽ cứ phải GA :( à nhân tiện cho e gỏi làm GA có khó k và kiếm được bao nhiêu :D

Hic,

Bác mún kiếm tiền mà lười học, lười làm thì chịu rồi.

Còn 1 site vài k visits thì RẤT KHÓ có khách hàng quảng cáo banner.

linhctk20tn
08-08-2013, 11:24
cám ơn mn đã chia sẻ.mình sẽ tìm hiểu thêm vậy :)

hiepsaigon
08-08-2013, 11:29
cám ơn mn đã chia sẻ.mình sẽ tìm hiểu thêm vậy :)

Vâng chúc bác may mắn!