PDA

View Full Version : Hỏi về Ghost

oigioioi
28-04-2007, 08:59
Sau khi bung file ghost vào ổ C (chưa format) thì các file có ghi đè lên ko? Hay sẽ tồn tại 2 folder Window.
Khi Ghost thì bao giờ cũng phải format lại ổ C??????

ConGa_GaCon
28-04-2007, 10:21
umh câu hỏi hay đấy nhỉ. khi bạn ghost tức là bạn đa ghi đè dữ liệu lên trên đó . khôn cần forrmat dư liệu cũ đâu (vì lệnh bạn ảnh hưởng đến toàn bộ partion ổ C
nói đơn giản thì như thế nay
-nó tự xóa hết tất cả dữ liệu trên partition bạn muốn ghost(nó forrmat /q)
-ghi dư liệu mới lên trên Partition này

phucktb45
30-04-2007, 00:16
bạn có thể ghost nên các ổ khác bình thường miễn là ổ bạn định ghost có dung lượng lớn hơn file nguồn

hienvp
30-04-2007, 00:51
bạn có thể ghost nên các ổ khác bình thường miễn là ổ bạn định ghost có dung lượng lớn hơn file nguồn

Chưa chính xác!
Còn tùy thuộc vào mức độ nén dữ liệu khi tạo file ghost.
Rồi còn khoảng trống để để Win và các ứng dụng khác sử dụng nữa chứ.

boringman
30-04-2007, 01:14
Em mới đem máy tính ra tiệm sữa chữa, sau đó nhờ họ cài lại win giùm.Về nhà thì thấy trong ổ D: có file A.gho ( maybe là file ghost , file này nặng hơn 1GB ).Hồi nãy nghịch sao mà giờ máy ko vào được task manager.Em muốn cài lại máy mà ngaị quá, sẵn có file A.gho nên giờ phải làm sao để chạy file đó để máy trở về hiện trạng như khi mấy KTV vừa cài.Ai rành giúp em với.Thanks.

zzzaaa
30-04-2007, 02:10
nhét đĩa Hiren' boot vào, chọn ghost... vào đến nơi thì chọn Partition from image, rồi chọn file muốn dùng, chọn ổ đĩa muốn ghi file ghost ấy lên.. ôkê... đợi vài phút, khởi động lại là xong

boringman
30-04-2007, 09:44
Nếu như vậy thì mình làm trực tiếp trên Win hay phải ra Dos làm vậy mấy huynh??

boringman
30-04-2007, 09:44
Nếu như vậy thì mình làm trực tiếp trên Win hay phải ra Dos làm vậy mấy huynh??

rainstorm
30-04-2007, 10:46
làm trên dos tốt hơn, kinh nghiệm của mình là làm cái gì kiểu kiểu như vầy thì cứ ra dos làm là dễ nhất .hì

boringman
01-05-2007, 09:13
Anh chị nào giỏi giỏi về Ghost có thể làm 1 bài tutorial giúp mình làm được ko? Mình hơi dốt tin học nên mong các bạn giúp giùm.Thanks.