PDA

View Full Version : Có nên xây dựng 1 website bán extesion, module cho Magento không?

ke_la_mat
01-08-2013, 16:45
Xin chào các bạn.
Mình có quen vài ông bạn. mấy ông ấy dựng website bán extension cho Magento, nghe các ông ấy nói mỗi tháng bán kiếm được 50K đến 60K USD.
Liệu con số đó có thật không các bạn. Mình cũng định dựng 1 site như thế nhưng chưa rõ hiệu quả. Liệu có bán được không?
Rất mong các bạn tư vấn cho mình. Mình cám ơn rất nhiều !

kiem_bo
01-08-2013, 20:41
nên kiếm team mà làm. Chứ làm 1 mình k xuể đâu. Nhu cầu về magento rất là nhiều lắm.

superthin
02-08-2013, 08:50
Mình nghĩ làm site 100% tiếng Anh và hướng vào thị trường quốc tế thì ăn (tham khảo team Vinaora, Joomlart) chứ bán ở Việt Nam thì có lẽ chỉ có mỗi Vinades (http://vinades.vn/vi/) (họ đang lập nên một hệ sinh thái) là đang tạm trên con đường tồn tại và phát triển mà thôi.

cyber5000
02-08-2013, 10:24
Mình nghĩ làm site 100% tiếng Anh và hướng vào thị trường quốc tế thì ăn (tham khảo team Vinaora, Joomlart) chứ bán ở Việt Nam thì có lẽ chỉ có mỗi Vinades (http://vinades.vn/vi/) (họ đang lập nên một hệ sinh thái) là đang tạm trên con đường tồn tại và phát triển mà thôi.

VN toàn xài chùa, tập trung vào có mà chết đói :D

ads
04-08-2013, 23:15
...nghe các ông ấy nói mỗi tháng bán kiếm được 50K đến 60K USD.
Liệu con số đó có thật không các bạn...

Mấy ông kia nói chứ có phải tụi tui nói đâu mà đi hỏi tụi tui như vậy? :D

Nếu bạn có 1 team có tâm huyết và làm tốt Magento thì nên đầu tư làm 1 cái như vậy, tất nhiên là site Tiếng Anh (nhiều ngôn ngữ càng tốt nhưng mà trước hết phải là Tiếng Anh nhé). Nhu cầu Magento khá nhiều, nếu phát triển tốt thì các bạn sẽ có miếng cơm ngon. Chúc thành công!

takedak
05-08-2013, 08:18
uhm thường những site như vậy đối với người Việt nên dùng paygate gì vậy anh em ?

ke_la_mat
05-08-2013, 20:16
thường họ dùng Paypal.

nguyendattai
07-08-2013, 09:43
Mình đang cần mua 1 template để làm web bán sách trên Magento.

ke_la_mat
14-08-2013, 21:31
Mình ở Hà Nội bạn à?
Bạn cũng muốn dựng site thế này à?

jiSh@n
28-08-2013, 08:27
Xin chào các bạn.
Mình có quen vài ông bạn. mấy ông ấy dựng website bán extension cho Magento, nghe các ông ấy nói mỗi tháng bán kiếm được 50K đến 60K USD.
Liệu con số đó có thật không các bạn. Mình cũng định dựng 1 site như thế nhưng chưa rõ hiệu quả. Liệu có bán được không?
Cho mình xin tên website, hoặc chỉ cần tên extension thôi cũng dc.

$50k/m là con số rất lớn. Một extension cho Magento có giá thông thường khoảng vài chục đến ~ $200. Trừ phi là extension khủng với mức phí vài ngàn đô (như uRapidFlow), còn không thì một tháng phải có vài trăm khách hàng, và phải đều như vắt chanh mỗi tháng. Mình chưa từng nghe tên extension nào xuất phát từ VN mà nổi tiếng đắt hàng như thế.

P/S: Magento EE giá chỉ $11k/năm thôi, bạn tự so sánh nhé.

ht83
28-08-2013, 09:19
Xin chào các bạn.
Cứ làm đi bác, sẽ kiếm được nếu bác thực sự chuyên tâm nghiên cứu các nhu cầu. Tập trung vào Châu Âu nhé, ở Châu Á không phải che bai gì nhưng tâm lý đồ chùa quen rồi nên mua rất ít, VN mình cũng thế :whistling

ke_la_mat
05-09-2013, 11:32
Đây là website của công ty họ đó bạn: magestore [chấm] com
Bạn xem qua xem có được mấy chục K/tháng ko?

jiSh@n
09-09-2013, 11:21
Đây là website của công ty họ đó bạn: magestore [chấm] com
Bạn xem qua xem có được mấy chục K/tháng ko?

Với quy mô của magestore (29 ext) thì có thể được, nhưng bạn nên hỏi lại $60k/tháng là từ bán extension hay bao gồm cả freelance works và customisation nhé.

ke_la_mat
10-09-2013, 11:57
Cám ơn bạn, Nhưng nếu bán Ext mà chỉ có 29 Ext đã doanh số chục K/tháng là ổn nhỉ?
:D

milanplaza
10-09-2013, 12:21
Magento ở vn ít người dùng thật làm site bán ext cho vn thì chắc là ko hợp

jiSh@n
11-09-2013, 13:38
Cám ơn bạn, Nhưng nếu bán Ext mà chỉ có 29 Ext đã doanh số chục K/tháng là ổn nhỉ?
:D
Rất ổn nếu khoản thu đó đến từ tiền bán ext. Còn nếu như bao gồm cả chi phí freelance/customisation thì cũng bình thường thôi.

noproblem98
22-09-2013, 16:14
Việc các công ty kiếm được nhiều từ việc bán extension và làm dịch vụ về Magento là chuyện rất bình thường vì Magento đang được ưa chuộng và nếu có đam mê và năng lực thì việc kiếm được tiền từ đây là khá lớn. Nhưng khoan hãy nói về những cái được của người khác mà là ở bản thân bạn ý, bạn có khả năng không? đủ đam mê để nghiên cứu và làm ra những sản phẩm mà thế giới họ đang cần không? bạn đã thực sự hiểu về Magento chưa? biết về các nhu cầu của khách Mỹ ntn, khách Châu Âu ntn chưa? Hãy hỏi bản thân bạn đã vì mình đã, đang làm về mảng này rồi và mình nhận thấy nó rất mầu mỡ.