PDA

View Full Version : Help lỗi màn hình xanh!

happy_songlon
31-07-2013, 16:32
Mấy chú cho em hỏi tí. tình hình thế này lúc trước con pentium 4 cũ của em Ram có 512MB, sau đó em thay lên 1GB thì bị lỗi màn hình xanh liên tục khi chơi game thì cứ 5 phút là nó lại bị. Em lấy 1 thanh mới +1 cũ đem gắn vô thì là 760MB thì chạy được mà hơi nặng mở cỡ 1 cái game 3q + google chrome là nó đơ rùi. Ai biết cách khắc phục không làm sao cho chạy 2 thanh mới mà không bị lỗi.
Đây cấu hình của em nó hiện tại:
Intel(R)
Pentium(R) 4 CPU 2.80Ghz 2.79GHz, 760MB of RAM

Đoàn Văn Hiến
31-07-2013, 21:18
theo em nghĩ tình trạng này anh tốt nhất hãy mang ra tiệm đổi lại cây 1gb mới mua
Theo em có hai trường hợp
1 xung đột ram Thường thi khi gắn 2 cây cùng lúc nó cũng hay bị vậy lắm
2 Quá tải . Cái game anh đang chơi em không biết là game gì nên em chịu không phán được Còn GG + HDH XP ở chế độ coi phim bình thường trên máy em chúng đã nhai gần 700MB ram của em Như anh nói chỉ với một cây 1GB em nghĩ chạy game nữa nó sẽ lên Max 100% luôn quá
3 Có thể anh nâng ram để chơi game Nhưng anh cũng quên về độ nóng CPU Lúc trước khi chưa nâng cấp anh không có chơi đc game CPU hoạt động thấp ít tỏa nhiệt . Nhưng khi nâng lên và đã chơi Game thì CPU lên cao => đơ và phát sinh lỗi
Em chỉ bbiếttừng đó sau những trãi nghiệm trực tiếp của em
Em sợ mấy dấu chấm của DDTH rồi ! post gần 15 lần không biết lần này xóa hết dấu chấm có post đc không đây :((

laptophoangvu
03-06-2014, 16:46
Mấy chú cho em hỏi tí. tình hình thế này lúc trước con pentium 4 cũ của em Ram có 512MB, sau đó em thay lên 1GB thì bị lỗi màn hình xanh liên tục khi chơi game thì cứ 5 phút là nó lại bị. Em lấy 1 thanh mới +1 cũ đem gắn vô thì là 760MB thì chạy được mà hơi nặng mở cỡ 1 cái game 3q + google chrome là nó đơ rùi. Ai biết cách khắc phục không làm sao cho chạy 2 thanh mới mà không bị lỗi.
Intel(R)

có thể ram bạn mới mua với ram của máy k tương thích nên đá nhau
bạn mang máy ra tiệm đó nhờ kiểm tra kỹ xem sao

vivi123
03-06-2014, 16:48
Mánh tính bàn tại công ty của mình cũng vậy

Lâu lâu nó lại dở chứng, xanh lè lè.

:(:(:(

ngoothinh
03-06-2014, 21:02
minh nghĩ lỏng ram or 2 ram ko tương thích gây ra xung đột ạ

tamhinh.com
03-06-2014, 21:08
Intel(R)

RAm hiện nay là ram 3, sau đó là ram 2 và đã thất truyền là ram 1 , bạn xem main bạn hỗ trợ loại ram nào, nên nhớ k chạy đc cây ram 2 + ram 1 hoặc ram 3 nhé.