PDA

View Full Version : Kích hoạt Bluetooth?

Novastar
26-04-2007, 20:34
Mình mới mua một con Dell Inspiron E1505/6400 T7200, thấy trong BIOS mục Wireless ghi bluetooth đã enable. Dùng chương trình Everest 4.0 thấy ghi Bluetooth Adapter - present. Nhưng trong Control Panel không thấy card Bluetooth :(. Vậy máy mình có Bluetooth hay không? Và nếu có thì làm thế nào để kích hoạt được nó. Rất cám ơn. :D

trieudoahong
26-04-2007, 20:48
thế đã cài driver cho nó chưa. mà you xài HĐH nào?

Novastar
26-04-2007, 21:13
thế đã cài driver cho nó chưa. mà you xài HĐH nào?

Mình cài Vista Ultimate :D. Khi cài driver thì nó thông báo là phải ấn phim Fn+F2 để kích hoạt bluetooth :(. Nhưng ấn tổ hợp phím đó thì chỉ kích hoạt được Wi-Fi thôi (thấy cái đèn Wi-Fi nó sáng, còn cái đèn của bluetooth vẫn tối thui :()

haichau_it
27-04-2007, 09:22
Có nghĩa là máy của bạn ko hề có bluetooth.

Novastar
27-04-2007, 09:37
Mình vừa check Service Tag trên Dell.com thì đúng là không có Bluetooth thật :(. Buồn quá :(. Rất cám ơn hai bạn đã quan tâm giúp đỡ :D.

Ah, cho mình hỏi thêm ở Hà Nội nơi nào bán chân đế cho máy laptop vậy :-/ (hình như gọi là dock hay sao ấy). Mình thường làm việc với laptop tầm 10 tiếng một ngày nên nó nóng lắm :( xót hết cả của :-p.

datnamdan
27-04-2007, 15:27
nói đến cái này các bác cho em hỏi máy em cũng ko biết bật bluetooth o đâu mặc dù khi click chuột phải vào một file nào đó rồi send vẫn hiện chữ bluetooth device nhưng khi mình click vào cữ browse thì nó báo như thế này

Windows cannot find any Bluetooth devices. Make sure that your Bluetooth radio is attached to your computer and is turned on, and that your Bluetooth device is turned on. Follow the setup instructions that came with the device, and then click Search Again.

bác nào biết chỉ dùm caí

manhhung202000
09-10-2008, 20:32
Em dung con IBM LENOVO R61i dang chay winvista thi dung phim tat fn f5 tat bluetool di .sau do cai lai windows xp de chay du da cai day du driver van bi tinh trang tren,ban dau tuong hong nhungko phai chi can chay víta riu kich hoat lai thui.ok

cqnquang
14-11-2008, 20:24
dòng này không có thật,tiện đây minh muốn hỏi là dòng Dell 1530 cài wireless sao lại dùng của hãng toshiba,có ai chỉ mình với, đang dùng winxp