PDA

View Full Version : Sư dụng Web cam

today
26-04-2007, 09:20
Chào các bạn!

Tôi có một máy Acer dòng Aspire 5610Z có tích hợp sẵn WebCam trên đó.Tôi đã cài driver di kèm theo máy(Acer OrBicam) nhưng khi chat bằng Yahoo Messenger kết nối với WebCam thì máy báo không có WebCam.Không biết bạn nào đã sử dụng dòng máy này và đã sử dụng được WebCam tích hợp cùng với máy có thể chỉ tôi sử dụng với.Tôi chân thành cảm ơn.

quangtrong
26-04-2007, 12:08
báo không có webcam là báo như nào bạn.Máy của mình cài winxp trên desktop thoai,có web cam và cài yahoo nhưng bật nó cũng báo là không có webcam.Cái nì là do cái fire wall của winxp nó chặn cái webcam (bạn có thể test bằng cách người khác gửi wc mình cũng ko xem đc).Bỏ chặn đi là đc liền áh.Còn nếu do cái khác thì mình không bít lol

nguyenthanhvinh
26-04-2007, 15:14
có thể là nguyên nhân như "QuangTrong" nói, ngoài ra nó còn là vấn đề có nhận đúng cái webcam on không, thường thì driver của acer 5610Z có một số driver không đúng cho nên bạn nên tìm trên mạng và downloads về cài nhé. Chúc Thành công
Ghi chú: nếu không tìm đc thì cho mình các thông số của Webcam đấy, mình sẽ tìm giúp cho mail của mình là vinhnt@eda.vn bibi hẹn gặp lại

today
27-04-2007, 13:58
Cảm ơn các bạn.Đúng như bạn NguyenThanhVinh nói.Tôi đã kiểm tra trong đĩa driver đi kèm theo máy, trong đó có một số driver nhưng phải chọn đúng driver dành cho dòng win xp thì nó mới hiểu được.Cảm ơn các bạn nhiều.