PDA

View Full Version : Đánh giá cao những doanh nghiêp lớn làm TMĐT

rongcon_kute
12-07-2013, 22:32
TMĐT có lẽ thích hợp cho những doanh nghiệp lớn sẵn sàng đầu tư công nghệ và hạ tầng. Tôi đánh giá cao những gì các trang web TMĐT lớn đang làm.

Ra 2 cửa hàng hỏi mua cái thẻ nhớ 2G giá tới 130k. Giá bán online ở Thegioididong chi 80k. Đặt hàng sau 3 phút có nhân viên cskh online gọi lại xác nhận. Hết hàng, anh tham khảo thẻ 4g nhé, giá chỉ 110k. Okie, mua 2 cái luôn. Mai nhận hàng miễn phí giao hàng.

TMĐT đơn giản chỉ vậy. Nếu doanh nghiệp làm TMĐT tốt thì cả doanh nghiệp và khách hàng đều có lợi.

nguyenhaanh_us
12-07-2013, 22:36
Đánh giá cao khả năng quảng cáo của bác

rongcon_kute
12-07-2013, 22:45
Đánh giá cao khả năng quảng cáo của bác

Chắc bác nghĩ mình quảng cáo cho Thegioididong ?
Mình chỉ đơn thuần là 1 người mua, thấy hay và tiện thì giới thiệu với mọi người để mọi người thấy TMĐT Việt Nam hay Bán hàng trực tuyến thực sự vẫn rất thu hút khách hàng. Ví như mình lại ko thích Lazada vì thực ra nó chả định hình trong đầu mình nó là cái gì và quá bội thực vì quảng cáo của Lazada.

gvdk
12-07-2013, 22:48
Bác cho e hỏi chiết khấu thẻ cào là bao nhiêu % thế ạ?

nguyenhaanh_us
12-07-2013, 22:49
thegioididong bán đắt như ma, nhưng cái site v*** gì của bác thì mới là quảng cáo

rongcon_kute
12-07-2013, 23:02
Bác cho e hỏi chiết khấu thẻ cào là bao nhiêu % thế ạ?

Mình ko rõ lắm. Tiện thì nạp thôi. Chiết khấu nạp trực tiếp hay mua mã thẻ thì cũng tùy thời điểm.

rongcon_kute
12-07-2013, 23:07
thegioididong bán đắt như ma, nhưng cái site v*** gì của bác thì mới là quảng cáo

Tất nhiên chả có website nào bán giá rẻ tất cả sản phẩm của mình so với các website khác. Mỗi website sẽ có 1 lợi thế về sản phẩm hoặc nhóm sản phẩm nào đó cho phép họ bán với giá tốt hơn các site khác. Mình search có nơi bán 60k thẻ nhớ 2g nhưng mình lại ko thích mua, vì ko biết khi nào họ mới check đơn hàng của mình và khi nào mới giao đc hàng cho mình. Trong khi đấy thegioididong lại khác.

Kinh doanh thì fai quảng cáo, quảng cáo đôi lúc cũng chỉ là giới thiệu một cái gì đó hay. Có thiệt ai đâu. Nếu nghĩ tích cực thì vấn đề đó là bổ ích, nếu nghĩ tiêu cực thì vấn đề đó gây khó chịu cho người khác.

ads
13-07-2013, 02:36
Doanh nghiệp lớn hay nhỏ gì có tâm huyết làm TMĐT đều đáng được đánh giá cao hết.

cyber5000
15-07-2013, 17:58
Doanh nghiệp lớn hay nhỏ gì có tâm huyết làm TMĐT đều đáng được đánh giá cao hết.

MÌnh rất thích ý kiến này, mọi người có 1 chọn lựa, đâu phải ai cũng có tiền mà làm to ngay từ đầu ^__^

rongcon_kute
15-07-2013, 22:26

Ở đây mình ko có ý chê bai những doanh nghiêp nhỏ làm TMĐT. Tuy nhiên, tạo ra bước ngoặt cho TMĐT hay nâng tầm TMĐT VN thì những DN lớn mới thật sự tạo nên dấu ấn.

Dấu ấn để đây có thể kể đến:
- Thay đổi thói quen mua hàng online của khách hàng
- Mua hàng online dễ dàng với vài thao tác đơn giản
- Tạo ra xu hướng thật sự cho cộng đồng trải nghiệm

Với những DN nhỏ, sự đầu tư cho nhân lực + hạ tầng là không hề đơn giản khi tham gia vào TMĐT. Nếu mọi người vẫn nghĩ, bỏ ra 100 triệu để làm 1 website bán hàng online nghĩa là tâm huyết làm TMĐT là ko đúng rồi.

rongcon_kute
15-07-2013, 22:30
MÌnh rất thích ý kiến này, mọi người có 1 chọn lựa, đâu phải ai cũng có tiền mà làm to ngay từ đầu ^__^

Mọi người vẫn cho rằng tiền quyết định tâm huyết của 1 DN tham gia vào TMĐT. Nhìn lại hơn 8 năm TMĐT VN, đã có biết bao nhiêu DN đổ tiền vào TMĐT và họ đang như thế nào... Sự thành công khác nhau ở ý tưởng chứ không khác nhau ở số tiền đầu tư.

1 tỷ đầu tư vào 1 ý tưởng thành công > 10 tỷ đầu tư vào 1 ý tưởng thất bại.

Tiền tạo ra ý tưởng hay ý tưởng tạo ra tiền ?

nguoidemsao2006
16-07-2013, 12:48
Ở đây mình ko có ý chê bai những doanh nghiêp nhỏ làm TMĐT. Tuy nhiên, tạo ra bước ngoặt cho TMĐT hay nâng tầm TMĐT VN thì những DN lớn mới thật sự tạo nên dấu ấn.

Dấu ấn để đây có thể kể đến:
- Thay đổi thói quen mua hàng online của khách hàng
- Mua hàng online dễ dàng với vài thao tác đơn giản
- Tạo ra xu hướng thật sự cho cộng đồng trải nghiệm

Với những DN nhỏ, sự đầu tư cho nhân lực + hạ tầng là không hề đơn giản khi tham gia vào TMĐT. Nếu mọi người vẫn nghĩ, bỏ ra 100 triệu để làm 1 website bán hàng online nghĩa là tâm huyết làm TMĐT là ko đúng rồi.

Mọi người vẫn cho rằng tiền quyết định tâm huyết của 1 DN tham gia vào TMĐT. Nhìn lại hơn 8 năm TMĐT VN, đã có biết bao nhiêu DN đổ tiền vào TMĐT và họ đang như thế nào... Sự thành công khác nhau ở ý tưởng chứ không khác nhau ở số tiền đầu tư.

1 tỷ đầu tư vào 1 ý tưởng thành công > 10 tỷ đầu tư vào 1 ý tưởng thất bại.

Tiền tạo ra ý tưởng hay ý tưởng tạo ra tiền ?

2 ý kiến của bạn trái ngược nhau thì phải?

huytb07t1
16-07-2013, 14:28
Làm thương mại điện tử mà cứ bộc chộp thì chán rồi. Chủ trương lãnh đạo đưa xuống nhưng đến tay người mua hàng thì mất hết niềm tin.

thanhlong_1910
16-07-2013, 14:58
TMĐT Việt Nam - Biết đến bao giờ :(

thanhxuannguyen9
16-07-2013, 15:58
thương mại điện tử nếu làm tốt và làm đúng thì đương nhiên là có lợi, nhưng vấn đề là không phải công ty nào cũng làm đúng và khách hàng nào cũng đủ kiến thức để có những giao dịch tốt. cái gì cũng có mặt trái của nó, và thương mại điện tử cũng cần thời gian để có thể phát triển bền vững

sunglasses
16-07-2013, 16:39
Service online của thegioididong cực tốt

quattichdien.net
16-07-2013, 17:34
Nhiều site thương mại điện tử Việt Nam làm ăn không uy tín và giá thành đôi khi cao hơn so với thị trường dẫn đến việc người mua hàng nhiều khi chỉ thăm dò thông tin, và hệ thống thanh toán, giao hàng cũng là một trở ngại cộng với thói quen muốn nhìn tận mắt sản phẩm cho nên thương mại điện tử ở Việt Nam mới chỉ ở giai đoạn sơ khai

isecret
16-07-2013, 17:58
thegioididong đợt mình mua nokia 6233 hỏi mua thẻ nhớ 2gb không có :D

dieuhoanhatban
16-07-2013, 18:19
Ở Việt Nam làm Thương mại điện tử không đơn giản, Không có quy mô và dich vụ tốt thì sẽ tự chui đầu vào lông thôi

ecojsc
18-07-2013, 06:59
Đương nhiên làm tmđt thì phải uy tín thì may ra tồn tại, em đang support cho mấy cty bán tour cũng vậy, giá net, chương trinh chuẩn, khách book và chart tiền luôn, đi về chỉ có lên mạng lile thôi, thế mới phát triển được

Mr.Akax
18-07-2013, 08:23
Em tưởng giá thẻ nhớ ở ngoài vẫn rẻ hơn TGDD chứ , chắc tại bác ra hỏi mấy cửa hàng sửa chữa điện thoại thì nó chém bác là phải rồi, bác qua nhattao hay muare thì một rổ

balobay.com
18-07-2013, 14:19
Nói cái vụ thẻ nhớ thì mình mới nhớ: có thằng em làm buông bán sửa đt, nó nói thẻ nhớ mua sỉ toàn là mua ký lô, toàn hàng trung quốc, về bán lẻ lời chán chê