PDA

View Full Version : Máy e check CMOS chậm vãi!!!

fantasylove
24-04-2007, 23:00
Máy e dùng main Giga GA-8I915ME-C .H tự nhiên check CMOS chậm vãi , mất hơn 2 phút mới xong.E đã update lại BIOS mà vẫn ko được.Máy e tất cả đều on, ko dùng card rời nào cả.Lúc test e đã tháo hết tất cả mọi thứ, chỉ để mỗi main & chip+ cắm thêm cái màn hình vào để ktra mà check vẫn chậm.Nhưng sau khi check xong rùi thì vào win máy chạy vẫn bình thường , chả thấy vấn đề j cả.Mọi ng help e nhé.Main e vẫn còn bảo hành hơn 2 năm nữa cơ but mà h mang ra bảo hành nó ngâm cho mấy hum thì đúng là què tay .Mọi người help e với nha

ConGa_GaCon
25-04-2007, 09:19
bác có chuyển con test ram về quick không mà test ram thì cũng mất 25 S thôi đâu nhiều thế nhỉ, bios đã update lại mà không được chỉ còn cách ghi lại bios lần nữa coi thế nào. không được cũng chịu mang bảo hành chứ sao

MrWorld
25-04-2007, 11:20
Máy tui thỉnh thoảng cũng thế. Ai giúp giùm

dly
25-04-2007, 11:35
Rút cable HDD, CD ra nếu nhanh thì cắm lại từng món một. Mong rằng không phải từ HDD

fantasylove
25-04-2007, 20:01
Rút cable HDD, CD ra nếu nhanh thì cắm lại từng món một. Mong rằng không phải từ HDD

Huhu, e rút hết rùi pác à, chỉ để mỗi RAM,CPU, Main thui, vẫn chậm pác ơi!!!

ConGa_GaCon
26-04-2007, 16:07
mang đi bảo hành đi load default bios, rút hết cable, chỉnh lại các thiết lập cho bios từ dể quick star, bỏ search Fdd,disable mấy cái boot from networrk, usb mà vẫn không được thì mang đi bảo hành đi ngâm cứu cái gì nữa

fantasylove
27-04-2007, 09:26
mang đi bảo hành đi load default bios, rút hết cable, chỉnh lại các thiết lập cho bios từ dể quick star, bỏ search Fdd,disable mấy cái boot from networrk, usb mà vẫn không được thì mang đi bảo hành đi ngâm cứu cái gì nữa
Hi mang ra bảo hành nó ngâm cho mấy hum thì đúng là què tay pác ơi.Hi, but mà e tìm ra nguyên nhân rùi.Tại cái đọc card China mua ở móng cái gắn trực tiếp vào cổng USB trên main.HUHU, mấy lần trước ktra ko để ý, đã rút hết HDD, CD, Webcam, Mouse... ra rùi, quên mất là còn cái card reader ý.HE, thanksss mọi người nhìu nha!!!

ConGa_GaCon
27-04-2007, 11:30
cái này hay nghe thế mà kêu rút hết ra rồi. ngay trên phần quote bạn trich dẫn của mình mình cũng có đề cập tới USB mà . cái này do lỗi bạn không kiểm tra kĩ ah nha >><<

tuanvu_lk
27-04-2007, 12:28
cái này mình thấy main giga nào cũng test BIOS chậm hết đó ko nhanh bằng các main khác nhưng mà nó chạy tốt ko thua kém ASUS

chercercer
27-04-2007, 17:12
[fantasylove]Tại cái đọc card China mua ở móng cái gắn trực tiếp vào cổng USB trên main.HUHU, mấy lần trước ktra ko để ý, đã rút hết HDD, CD, Webcam, Mouse... ra rùi, quên mất là còn cái card reader ý.HE, thanksss mọi người nhìu nha!!![/quote]

-- Lãng xẹt. Thế mà cứ tưởng gì to tát.. hic hic

fantasylove
28-04-2007, 15:40
cái này hay nghe thế mà kêu rút hết ra rồi. ngay trên phần quote bạn trich dẫn của mình mình cũng có đề cập tới USB mà . cái này do lỗi bạn không kiểm tra kĩ ah nha >><<

He,e tìm ra được bịnh rùi mới lên đây đọc bài của pác mà.Pác đọc lại bài trên của e đi xem có phải ko.He, e ko để ý cái Card reader đó vì e cắm nó từ mấy tháng nay rồi,nó là loại gắn vào khe ổ mềm đó,chân cắm USB của nó giống với chân cắm của front USB trên case nên ko để ý.HE

fantasylove
28-04-2007, 15:42
-- Lãng xẹt. Thế mà cứ tưởng gì to tát.. hic hic
Cái kiểu post bài của bạn mình nghĩ mới đúng nhất với cái từ mà bạn ngôn ra bên trên đấy.Thân!!!