PDA

View Full Version : Màn hình LCD với sức khoẻ

tamnt07
24-04-2007, 21:12
Mình có đọc trong Chuyên mục này thấy có bạn hỏi về màn hình LCD so với màn hình thông thường thì hơn ở chỗ nào đối với sức khoẻ. Mình cũng thắc mắc vậy mà chưa thấy ai post lại.
Có ai biết không nhỉ, giải đáp hộ cái!!!

quangtrong
28-04-2007, 08:40
Màn hình LCD (theo mình lol) thì ko phát ra các tia có hại cho mắt,đỡ chiếm ko gian hơn => nhìn cũng thoải mái.Còn màu mè thì ko thể bằng crt đc (đối với mấy cái LCD tầm 3-6 trịu thoai nha,mấy cái xịn hơn nó khác :ohmy:)

tamnt07
28-04-2007, 16:27
Thank quangtrong.
Còn ai có ý kiến nữa không nhỉ, tham gia đi, càng nhiều càng ít!

Saphi SPI
28-04-2007, 19:59
Màn hình CRT vừa hại mắt vừa hại người ( nhất là màn hình cũ ) còn LCD thì chỉ dùng đèn chiếu nên ít hại mắt và nói chung là không hại người.
Ngoài ra màn hình LCD của Dell do chân đế có độ linh hoạt rất cao, cho phép người sử dụng xoay, nâng hạ màn hình thoải mái nên càng ít hại mắt. :D

tamnt07
30-04-2007, 10:58
Ngoài ra màn hình LCD của Dell do chân đế có độ linh hoạt rất cao, cho phép người sử dụng xoay, nâng hạ màn hình thoải mái nên càng ít hại mắt. :D

Hà hà nhân tiện quảng cáo luôn đây :D

Các chuyên gia máy tính cho biết cái màn hình LCD ít hại mắt hơn bao nhiêu lần so với cái màn hình CRT cái nhỉ ???

Saphi SPI
28-05-2007, 15:28
Hà hà nhân tiện quảng cáo luôn đây :D

Các chuyên gia máy tính cho biết cái màn hình LCD ít hại mắt hơn bao nhiêu lần so với cái màn hình CRT cái nhỉ ???

Chắc bác là người đầu tiên có ý tưởng về sự so sánh tỉ lệ này đấy. :D

tinhoi_2
20-08-2007, 16:09
Cty Saphi SPI có ở trang web nào thế? cho tui đc Web cua công ty.Thanks