PDA

View Full Version : Hỏi về cách nhắn tin từ pc tới ĐTDĐ? Thank!

johan_tran
24-04-2007, 14:41
mình mới nối mạng và muốn nhắn tin tới một máy ĐTDĐ nhưng không biết làm thế nào.ai biết chỉ mình với . thank!

tamnt07
24-04-2007, 19:07
Mình biết có hai trang web có thể nhắn tin đến điện thoại di động là Yahoo Messenger (YM) và trang ICQ. YM cần phiên bản mới nhất của YM – phiên bản 8, ICQ cần có chương trình (dung lượng khoảng 1,8MB cho bản Lite và 3,8MB cho bản Pro) hay nhanh hơn là bạn dùng luôn dịch vụ nhắn tin SMS trong Website của ICQ.
Còn chi tiết dùng thế nào thì bạn khám phá dần nhé.
Chúc thành công!!!

khoabeo108
24-04-2007, 20:55
ICQ mình ko dùng nên ko biết. Còn Yahoo thì ko khả thi chút nào.
(Cái đó là 2 chương trình chứ ko phải 2 trang web đâu tamnt07)
- Nếu dùng di động thì vào trang chủ của mạng di động đang dùng, đăng kí tài khoản, 1 ngày sẽ được 5 ỏ 10 tn free đến số cùng thuộc mạng đó.
Nếu muốn nhắn ra mạng khác, hoặc nhiều hơn 5tn/ngày thì phải trả phí, nhưng giá rẻ hơn khi nhắn từ máy đi.
Ngoài ra, còn Vietnamnet Messenger (gần giống yahoo, nhưng là của VN) cũng nhắn được, nhưng phải trả phí.
----------

duongtien
24-04-2007, 22:43
Clickatell Mobimail (năm 2004 là v1.475, năm nay thì không biết :).

johan_tran
25-04-2007, 00:28
rất cảm ơn các bạn đã góp ý!

chengcoffee
13-05-2007, 23:58
mình mới nối mạng và muốn nhắn tin tới một máy ĐTDĐ nhưng không biết làm thế nào.ai biết chỉ mình với . thank!ok
bạn đến các điểm bán thẽ truy cập vnn1260 mua một thẽ giá rẽ nhất là 30.000 bạn vào trang prepaid.vnn.vn để đang ký sao, đang ký xong bạn cũng vào trang này đăng nhập . khi vào xong vào mục các dịch vụ mới xong trong đó có nhiều loại dịch vụ lắm bạn vào dịch vụ nhắn tin qua điẹn thoại di động rồi đăng nhâp lại một lần nữa thì mới gởi tin nhắn được ( khi bạn đăng ký dịch vụ tên truy câp của bạn là (tện truy cập@prepaid)chúc bạn thanh công à quên nữa mổi lần bạn gởi là 200 đồng khi nào gởi được cho mình hay nhe chengcoffee@pmail.vnn.vn

hikhik
14-05-2007, 13:33
1/ loveforht.net <~~~~ 100d/ 1 tin (không quảng cáo trong tin nhắn)

2/ Kiếm cái sim điện thoại, đăng ký trên web của nhà cung cấp. Viettel, Mobi, Vina đều nhắn đc trên web nhưng chỉ vina là nhắn không giới hạn và free. Các mạng khác vẫn tính xiền.

3/Cho em hỏi ICQ vẫn nhắn đc à