PDA

View Full Version : xin giúp đỡ

nguyenlydo
08-07-2013, 17:37
Xin các bác chỉ dùm em làm cách nào có thể ẩn Asus live update. Cứ mỗi lần khởi động là nó lại xuất hiện. Em xài con X44H

doviettrung
11-07-2013, 17:30
Bác Ctrl + R, gõ msconfig, hiện ra cái bảng rồi bác chọn thẻ Start-up, bỏ dấu tích ở cái Asus live update đấy đi là xong.

nguyenlydo
13-07-2013, 18:37
Cảm ơn bác, biết là vậy nhưng làm rồi mà nó vẫn khởi động cùng win. Bác có biết nó làm thế nào nữa không.

hoithegian
13-07-2013, 21:40
Cảm ơn bác, biết là vậy nhưng làm rồi mà nó vẫn khởi động cùng win. Bác có biết nó làm thế nào nữa không.
Mình ko dùng Asus nhưng mình biết nó cũng giống của mấy hãng khác là cho dù bạn có tắt nó trong msconfig thì nó vẫn khởi động cùng Windows là do cài đặt mặc định trong chương trình này là như vậy.
Bạn để ý phần setting của cái chương trình này chắc chắn phải có mục
Startup with Window hoặc những mục tương tự, bỏ dấu check trong đó là ok.

- - - Updated - - -

Mình ko dùng Asus nhưng mình biết nó cũng giống của mấy hãng khác là cho dù bạn có tắt nó trong msconfig thì nó vẫn khởi động cùng Windows là do cài đặt mặc định trong chương trình này là như vậy.
Bạn để ý phần setting của cái chương trình này chắc chắn phải có mục
Startup with Window hoặc những mục tương tự, bỏ dấu check trong đó là ok.

user_84_gialam
13-07-2013, 23:47
Bác nhấn [Windows] + R rồi gõ msconfig vào, tại cửa sổ "System Configuration" bác bấm vào tab "Services" rồi tìm dòng nào là "Asus Live Update" thì bác uncheck cái hộp kiểm ở đầu dòng đó đi rồi nhấn [OK]