PDA

View Full Version : cho em xin kiến thức về security trong win xpsp2 !

hoacodai12374
24-04-2007, 12:56
có cuốn ebook free nào về kiến thức bảo mật lan trong hệ điều hành Win XPsp2 không? em muốn tự mình tìm hiểu về phần đó nhưng không biết tìm ở đau. Xin cảm ơn đã quan tâm ! ( cụ thể là em gặp một sô vấn đề về các máy trong mạng Lan nội bộ như các máy có thể truy cập vào một máy A nhưng máy A không truy cập vao được các máy còn lại, hoặc Máy A có thể truy cập đến bất kỳ máy nào trong mạng Lan nội bộ nhưng các máy còn lại nhưng không thể truy cập vào máy A.... )

khoabeo108
24-04-2007, 21:03
có cuốn ebook free nào về kiến thức bảo mật lan trong hệ điều hành Win XPsp2 không? em muốn tự mình tìm hiểu về phần đó nhưng không biết tìm ở đau. Xin cảm ơn đã quan tâm ! ( cụ thể là em gặp một sô vấn đề về các máy trong mạng Lan nội bộ như các máy có thể truy cập vào một máy A nhưng máy A không truy cập vao được các máy còn lại, hoặc Máy A có thể truy cập đến bất kỳ máy nào trong mạng Lan nội bộ nhưng các máy còn lại nhưng không thể truy cập vào máy A.... )
Vấn đề này ko còn nằm trong bảo mật của XP nữa, nó liên quan đến việc cấu hình mạng rồi.

ConGa_GaCon
26-04-2007, 15:21
cha này ngộ ghê cái này là cả quá trình học Xp đóa. bác lên trang microsofft mà tham gia nghiên cứu đảm bảo đầy tài liệu (tốt nhất đi hoc McMa ấy)

khoabeo108
26-04-2007, 17:05
MCMA là cái gì vậy?
ConGa_GaCon: Bạn đã bao giờ cấu hình một mạng LAN chưa?