PDA

View Full Version : Cứu mạng !

onggia_hiphop
24-04-2007, 12:53
Giúp tui : muon sai desktopx theme thi` làm sao dậy Ghost .Down về thì no' hỏi Open with . Làm sao đây ?
Còn cái này nữa : lúc trước mình down wallpapers size 1024x768 làm hình nền desktop thì full màn hình chỉ với 1 tấm hình , bây giờ
down về cũng cỡ đó nhưng full màn hình bằng biều tấm hình nhỏ .Mong bạn giúp đỡ .Thanks !
Mình xài vista Tranformation Pack 6.0 vậy có xài déktop thễmp được ko dậy?

ConGa_GaCon
25-04-2007, 09:45
đã xài vista tranf rồi thì khi bạn down các theme mới về giẩi nén rồi copy vô thư mục theme ấy không thì trong desktop ấn property chọn theme rồi chỉ đường dẫn tới nơi bạn đặt theme mới. còn cái hình bạn down về chắc bạn down phải cái thump hay sao mà đẻ full lại là title. chỉ title mới có nhiều ảnh thui còn nếu đúng 1024 thì chỉ hiển thị ở full thôi không như bạn nói đâu

onggia_hiphop
25-04-2007, 16:23
đã xài vista tranf rồi thì khi bạn down các theme mới về giẩi nén rồi copy vô thư mục theme ấy không thì trong desktop ấn property chọn theme rồi chỉ đường dẫn tới nơi bạn đặt theme mới. còn cái hình bạn down về chắc bạn down phải cái thump hay sao mà đẻ full lại là title. chỉ title mới có nhiều ảnh thui còn nếu đúng 1024 thì chỉ hiển thị ở full thôi không như bạn nói đâu

Bạn ơi , khi mình down theme về thì nó hỏi open with thì nên mở bằng gì > Còn bạn nói save trong theme thì theme của folder nào .Mình xài nhiều loại nên hơi rối >Chỉ giúp nha bạn > Thanks Pro!

ConGa_GaCon
26-04-2007, 15:33
bạn nếu là down file nén thì coi đuôi nó là gì để giải nén, thuong theme đều được nén lại thành 1 file khi down về. bạn có thể post lên cái file ấy ntn không mình chỉ cách . sau đó copy vào theme folder trong win chứ copy đi đâu hựac thâm chí bạn extract nó ra folder nào ấy rồi vào talisman hay Vistar tranfor ấy trong phần theme brow nó tới thư mục chứa theme mới ấy

onggia_hiphop
27-04-2007, 11:47
bạn nếu là down file nén thì coi đuôi nó là gì để giải nén, thuong theme đều được nén lại thành 1 file khi down về. bạn có thể post lên cái file ấy ntn không mình chỉ cách . sau đó copy vào theme folder trong win chứ copy đi đâu hựac thâm chí bạn extract nó ra folder nào ấy rồi vào talisman hay Vistar tranfor ấy trong phần theme brow nó tới thư mục chứa theme mới ấy

Bạn ơi cái thêm mình tải về đuôi có dạng .atz >Có khi mình down về có dạng đuôi .msi thì dễ dàng hơn setup rồi váo properties là cài được .
Cho hỏi thêm cái nữa : lúc trước mình chỉnh apperance trong properites => Mục windows and button chon víta aero thì ok .Sao bây giờ sau khi cài thêm chục cai' skins for winblinds thì nó chỉ cho mặc định là windows classic styles ? Thanks GaCon_ConGa nhiều!

quang dinh
21-05-2007, 16:25
BẠn Ơi! BẠn NÓi VẬy TÔi KhÔng HiỂu GÌ HẾt,bÂy GiỜ TÔi MỚi Down File .atz BẠn HÃy ChỈ Cho TÔi CÁch LÀm Sao ĐỂ ThỂ HiỆn NhỮng ThỨ ĐÓ Ra Desktop ĐƯỢc KhÔng ? CÁm Ơn NhÉ !

quang dinh
21-05-2007, 16:27
tui đã giãi nén thành file riêng rùi,bây giờ làm gì đây

studentxxi
21-05-2007, 18:17
dùng tunup chưa cái này chiến đc đó ;)

quang dinh
22-05-2007, 09:35
tui cài tuneup rùi ,làm sao nữa bạn

quang dinh
22-05-2007, 20:01
có bạn nào bít tạo theme riêng biệt cho mình không,thay đổi màu và hình dáng của thanh menu và các icon đó,thành thật cảm ơn bạn nào giúp đỡ mình !@};-

studentxxi
24-05-2007, 22:04
Hihi
CÀi RỒi HẢ VÀo MÒ Đi Ra LiỀn Ah
CÁi NÀy Tui CŨng Ko RÀnh LẮm ChỈ DÙng Đc VÀi ChỨc NĂng CỦa Soft NÀy RiÊng CÁi Change Themes CŨng Bit SƠ SƠ Hihi BẠn VÀo MÒ ThỬ Đi ĐỂ Tui CÀi CÁi Tunup VÀo MÁy ĐÃ Hehe
NICK CHAT CHO ZUI :THANHTRUONG811966 EHE

loveo_ko
24-05-2007, 22:45
theme của vista ,thì phải có soft để mở ,bạn dùng ct bootskin thử xem

quang dinh
25-05-2007, 20:46
tôi đã tìm hiểu về bootskin rùi thấy cũng hay,để xem thử,dù sao củng cảm ơn rất nhiều nhé

quang dinh
26-05-2007, 09:24
các bác ơi ! khi tôi đưa nhiều hình boot trên màn hình khởi động thì khi khởi động máy lại xuất hiện bản hỏi chạy boot nào ,vậy bác nào bít làm cách nào để nó chạy một boot mà không cần phải lựa chọn khi khởi động,cảm ơn nhiều !