PDA

View Full Version : giúp đỡ: nháy đúp không mở được ổ c. d

maiductoan
24-04-2007, 10:38
Máy em đang bị tình trạng này, bác nào biết hoặc bị rồi thì giúp em với. Gần đây máy em dính virus: www...boyB..(em không nhớ rõ tên) Sau khi dính thì nháy đúp vào ổ C hay ổ D thì không mở được. Khi chuột phải vào thì thấy mặc định nháy đúp là autoplay chứ không phải là open như bình thường, nếu chuột phải rồi open thì mở được như bình thường.
Các bác có cách nào kkhắc phục mà không phải cài lại máy thì giúp em với nhé.
Thank!

host84.com
24-04-2007, 10:43
Troài, tìm cái Kaspersky hoặc 1 trình diệt virus tương tự về mà diệt

maiductoan
24-04-2007, 10:49
Em diệt bằng Bk bản mới nhất và synmatec mới nhất roài mà không được. Kaspersky diệt được hả? Để em thử.
Thank bác!

quangtrong
24-04-2007, 11:03
cái này đã có nhìu người hỏi lắm roài.bạn chịu khó search lại trong diễn đàn nha lol

maxobonmat
24-04-2007, 17:16
Ổ cứng của bạn nhiễm virus và file autoruns trong đó.Khi click đúp chuột vào ổ thì nó sẽ tự động chạy vào file virus.Bạn diệt nó xong rồi vào windows explorer-->opitions/Tools.Chọn thẻ view,đánh dấu chọn show hidden files và bỏ dấu "hide protecd file..." đi,mở ổ ra nó sẽ hiện file ẩn autoruns(virus đã bị diệt).Bạn xóa nó đi rồi khởi động lại máy là có thể click đúp chuột bình thường

virgo278
26-04-2007, 04:25
dùng AVG đi. tui dùng roài. cũng ổn đó

MrWorld
26-04-2007, 09:00
Ổ cứng của bạn nhiễm virus và file autoruns trong đó.Khi click đúp chuột vào ổ thì nó sẽ tự động chạy vào file virus.Bạn diệt nó xong rồi vào windows explorer-->opitions/Tools.Chọn thẻ view,đánh dấu chọn show hidden files và bỏ dấu "hide protecd file..." đi,mở ổ ra nó sẽ hiện file ẩn autoruns(virus đã bị diệt).Bạn xóa nó đi rồi khởi động lại máy là có thể click đúp chuột bình thường

cách này hay nhất đó. Tui thỉnh thoảng vẫn hay dùng cách này.OK