PDA

View Full Version : [PHP]Xin kinh nghiệm viết 1 website SEO.

maychu123
05-07-2013, 12:53
Hi !!!
Hiện tại em là newbie PHP. Giờ em muốn phát triển 1 site quảng cáo gồm cả SEO google. Thì các bước em cần thực hiện là gì.
Vd: Yêu cầu -> Coding -> Hosting.

Vậy SEO nó nằm ở trong bước coding luôn hả. Anh nào mô tả về qui trình kĩ kĩ giúp em chút. Để em có cái nhìn tổng quan về thiết kế 1 site bằng PHP chút.
Hiện tại không có thời gian nên anh nào mô tả được thì giúp em với nhé.

tuine2334
05-07-2013, 15:24
Hi !!!
Hiện tại em là newbie PHP. Giờ em muốn phát triển 1 site quảng cáo gồm cả SEO google. Thì các bước em cần thực hiện là gì.
Vd: Yêu cầu -> Coding -> Hosting.

Vậy SEO nó nằm ở trong bước coding luôn hả. Anh nào mô tả về qui trình kĩ kĩ giúp em chút. Để em có cái nhìn tổng quan về thiết kế 1 site bằng PHP chút.
Hiện tại không có thời gian nên anh nào mô tả được thì giúp em với nhé.

Hỏi gì đâu lung tung ben. Nói chung thì việc làm 1 website nó qui chung lại thành 3 giai đoạn như thế này.
1. Thiết kế: gồm phân tích yêu cầu, thiết kế database.v.v.
2. code website, dựa vào yêu cầu, tùy theo độ lớn của dự án mà 1,2 người code. Tùy theo kinh nghiệm của người code mà website onpage chuẩn đến mức nào.
3. Phát triển website: tùy theo kinh nghiệm của admin mà website phát triển đến mức nào. Còn phải theo hên xui nữa.
-> Như em nói thì SEO nằm ở mức nào. Nếu nghĩ đơn giản thì nó nằm mức 3, vì SEO là kết hợp với marketing luôn, nói ngắn lại SEO là nó dùng để phát triển website cho nhiều người biết đến.

-> Nhưng theo người có kinh nghiệm thì nó nằm ở mức 2,3 vì khi code có thêm phần tôi ưu code, tối ưu biến, hàm, tối ưu thẻ. Mục đích làm cho website bạn có tốc độ load nhanh, sắp xếp các thẻ hợp lý... cái này người ta gọi là onpage, onpage là 1 phần khá quan trọng trong SEO.
-> Còn theo anh thì SEO nó nằm ở 3 mức, khi thiết kế 1 website, cần phân tích xem website đó thuộc thể loại gì, rồi chọn lọc các từ khóa liên quan chủ đề đó. Rồi sắp xếp các từ khóa đó ở trang nào là hợp lý.
Còn 1 phần nữa mà SEO không phụ thuộc vào website đó là SEO Off, dân seo còn gọi là spam. vì nói chung công việc chủ yếu là đi chém gió, spam để chèn backlink

web.sale
09-07-2013, 14:57
bạn cứ làm xong website chuẩn seo đi đã!

saudom10
13-07-2013, 19:10
Mình nghĩ SEO onpage thì nằm trong bước coding. còn offpage thì giai đoạn phát triển