PDA

View Full Version : Học phần cứng

masterduc
24-04-2007, 00:15
Các anh ơi! ở Hà Nội các anh có biết chỗ nào dạy học sữa chữa phần cứng không? em đang muốn học sữa chữa phần cứng máy tính.....

ConGa_GaCon
24-04-2007, 10:33
chài qua học mấy bác thợ điện tửe ấy máy vi tính mà sửa phần cứng thì chỉ qua đóa là nhanh nhất

quangtrong
24-04-2007, 11:06
ặc ặc,nói thịt hay nói đùa đó.Mỗi cái nó có nhiều điểm riêng biệt khác nhau mà lol

ConGa_GaCon
24-04-2007, 14:34
khác cái gì mà khác main mà chết thì bó tay vứt đi chứ sao. thường lỗi tụ hay lỗi con đèn nào thì các ông bên điện tử đo ra và thay con cùng chủng loại là chạy còn đâu có thấy sửa gì đâu . nguồn thì chắc chắn bên điện tưi làm ngon. Hdd chết main vì chập cháy kiếm con main khác từ hDD khác thay vô chết cơ khỏi chữa. thế bác còn ý kiến gì để em trả lời giúp hả pác QUANTRONG>>>quen gọi thế khó sửa

lybang
24-04-2007, 14:40
khác cái gì mà khác main mà chết thì bó tay vứt đi chứ sao. thường lỗi tụ hay lỗi con đèn nào thì các ông bên điện tử đo ra và thay con cùng chủng loại là chạy còn đâu có thấy sửa gì đâu . nguồn thì chắc chắn bên điện tưi làm ngon. Hdd chết main vì chập cháy kiếm con main khác từ hDD khác thay vô chết cơ khỏi chữa. thế bác còn ý kiến gì để em trả lời giúp hả pác QUANTRONG>>>quen gọi thế khó sửa

đơn giản như đang giởn !!!

gacon479
24-04-2007, 20:41
Chỉ có thể học cách chuẩn đoán cho chính xác là phần cứng hỏng như thế nào thôi, chứ còn sửa thì các kỹ sư cũng Pó tay vì mình có nắm được công nghệ sản xuất đâu.Em nói có gì sai mong các pác tha lỗi và mong được chỉ bảo.

phamhongle84
25-04-2007, 17:55
tôi là kỹ thuật máy tính 2 năm rồi ,bạn Gàcon_conga nói dúng đó bạn nên học máy ông sửa điện tử nhưng không phải điện tử gia dụng đâu mà là điện tử viễn thông đó.Kỹ thuật phần cứng máy tính ở các công ty máy tính như tôi chỉ sửa chữa vớ vẩn thôi(cài đật,lắp rắp và đi mạng thôi) còn hỏng tụ hỏng main thì không sửa được phải đem vô cho mấy ông bên phòng bảo hành(học mấy ông này này)
bye

anhtu08
25-04-2007, 23:20
theo mình, học xửa phần cứng ở đây có nghĩa là học cách để biết khi máy có vấn đề thì do phần nào hỏng(RAM, main, nguồn, cpu hay cài gì gì đó ...), và cách khắc phục nó ra sao đúng không nào. có lễ (lại theo mình) là có 1 chút kiến thức về diện tử và đến làm ở các chỗ mà mua bán máy tính linh kiện cũ đấy. làm lâu sẽ quen và biết thôi.

MrWorld
26-04-2007, 09:32
Tớ nghĩ ở HN cũng có nơi học sửa chữa máy tính đấy. Gần trường ĐHKT ấy. kô tin thì đến đấy mà xem

quangtrong
26-04-2007, 12:04
Hờ hờ,chung quy lại là nếu đc thì nên học cả 2 thứ,hỏng gì cũng Ok hết áh,sửa đc tuốt
@ConGa_Gacon: phải x_lord_monster không hè,thấy cái avatar ngờ ngợ,giờ chắc đúng roài.Sao thay nick thường xuyên zậy cha nội

hddlab
26-04-2007, 13:01
... Hdd chết main vì chập cháy kiếm con main khác từ hDD khác thay vô chết cơ khỏi chữa...

Nhầm, nếu bỏ tiền ra mua thiết bị thì ổ cứng chết cơ hoàn toàn có thể cứu lại được dữ liệu trong đó, cho dù nó là ổ máy Laptop, desktop hay máy chủ server...Thực tế cuộc sống còn nhiều điều em chưa biết đấy...:)

lybang
26-04-2007, 14:11
Nhầm, nếu bỏ tiền ra mua thiết bị thì ổ cứng chết cơ hoàn toàn có thể cứu lại được dữ liệu trong đó, cho dù nó là ổ máy Laptop, desktop hay máy chủ server...Thực tế cuộc sống còn nhiều điều em chưa biết đấy...:)

ổ cứng bị hỏa hoạn cháy khét lẹt mà bên tây nó còn lấy lại dử liệu được nửa mà phải hôn đồng chí,format mấy chục lần là cái chuyện nhỏ,chuyện lớn là có đủ xiền để trả không thôi

hoangdao26990
26-04-2007, 20:45
bạn masterduc muốn học cũng dễ thôi,như mình kiếm cái máy tính chuối thiệt chuối vào,sài cho nát >>>hư tè le :D >>>tự mò+4rums+sách+net...dần dần thì sẽ có nhìu kinh nghiệm thôi,cái chính là phải thích thì mới đc.

quangtrong
26-04-2007, 22:38
hờ hờ,bác hoangdao26990 nói chí lý lol từ lúc cái máy cùi bắp nhà mình nó hỏng lên hỏng xuống thế là lục tung mọi nơi tự tìm cách sửa (chứ cái này mà đem ra tiệm sửa chắc mua cái mới rẻ hơn :ohmy:)thía là từ đó thấy nó cũng kha khá lên chút.Nhưng mà để sửa đc như bác Gacon nói thì chắc là phải đi học mấy ông ý thiệt,chứ mò mò chắc chít :whistling:

ConGa_GaCon
27-04-2007, 11:22
thì tôi có kinh nghiệm bảo hành vài năm rùi lên mấy cái trò ma ấy biết kha khá tý thôi. còn tôi tham ra cái diễn đàn này lâu rồi bác quan trọng ah, từ năm 2002 cơ nhưng tôi không quan tâm nhiều đến phần mang ( quản trị mạng cho lắm)giờ tôi bắt đầu quay qua nghiên cứu ccna. ccnp đọc càng nhiều thấy mình gà quá lên đổi tên là GaCon_ConGa để học tập thêm >>>càng học càng ngu, học lắm ngu nhiều

quangtrong
27-04-2007, 12:21
@Gacon_Conga: bác tham gia diễn đàn này lâu roài thì iem bít roài, hờ hờ,bữa thấy có người quen gọi bác cái là bít liền ý mà lol.Hờ hờ,còn mình thì mới tập tọe thoai,đọc đến đâu cũng thấy nhiều cái hay,nhiều cái bổ ích.Mình ko đặt nick là gà nhưng cái avatar đứa bé đoá,thấy cái gì cũng ngơ ngác ngạc nhiên hết áh :ohmy: (vốn dỹ trẻ em nó thích khám phá mà :whistling: ) lol

hiteches
27-04-2007, 12:57
chao ca nha, em la linh moi, rat mong duoc su giup do cua cac bac tien boi, ............