PDA

View Full Version : Code export datatable to excel

single86
03-07-2013, 09:15
Hi cả nhà,

Tình hình là mình có 1 file excel với các TITLE đã mặc định sẵn, bây h mình muốn xuất file danh sách khách hàng vào file excel này

Lưu ý: Mình muốn xuất danh sách khách hàng vào file excel này theo các column title đã mặc định sẵn.

Vấn đề mình gặp ở chổ là: khi mình export to excel thì file excel của mình định sẵn sẽ mất hết sau đó nó chèn vào danh sách khách hàng vào.

Có bạn nào từng làm qua , help me với.

Thanks.

single86
04-07-2013, 11:00
Chưa ai làm qua export datatable to excel trong asp.net ah. Export vào 1 file tạo sẵn có logo, title colunm.

info24h.net
04-07-2013, 11:17
Hoi anh gut' go`

loveapp
04-07-2013, 11:30
Bạn sử dụng câu truy vấn với các tham số bằng với tham số cần hiển thị trên excel.

Vd: select colA as 'HO',colB as 'TEN' from tableABC

Như vậy bạn sẽ có được Field HO,TEN trong DataTable, khi đó bạn insert vào Excel

Bạn Bing với từ khóa "insert data in to excel sheet" là ra ngay.

single86
04-07-2013, 11:41
Bạn sử dụng câu truy vấn với các tham số bằng với tham số cần hiển thị trên excel.

Vd: select colA as 'HO',colB as 'TEN' from tableABC

Như vậy bạn sẽ có được Field HO,TEN trong DataTable, khi đó bạn insert vào Excel

Bạn Bing với từ khóa "insert data in to excel sheet" là ra ngay.

cái đó thì đơn giản, minh làm được rồi. Vấn đề là trong file excel mình muốn định dạng theo 1 chuẩn nhất định, vd: chèn logo, thông tin công ty, các title column theo ở 1 vị trí và màu bacground qui định. sau đó code mình insert vào file excel từ dòng nào, cột nào theo mình định sẵn.

loveapp
04-07-2013, 11:48
Trong Excel cho phép bạn Insert từng ô dữ liệu, đó là cách thực hiện tốt yêu cầu của bạn.

Tuy nhiên, nếu ứng dụng bạn đòi hỏi tốc độ rất cao thì không nên dùng cách này, vì đây là cách ghi chậm.

Chúc vui.

single86
09-07-2013, 09:08
File excel đã định dạng sẵn, insert vào chắc còn như định dạng cũ ko. Các bạn làm thử đi nhe.

single86
12-07-2013, 11:05
Code export to excel trong asp.net với file excel tile format font, background,... Vậy mà chưa ai làm qua, thiệt là.

Mình đã search các trang NN và đã tìm được cách giải quyết.

Thanks các bạn đã quan tâm và share idea.

codeohio
08-08-2013, 09:59
Cái này đơn giản mà, bạn thực hiện như sau:
+ Copy file excel mẫu sang thư mục mới
+ Mở file excel đã vừa copy lúc nãy
+ Insert dữ liệu vào các dòng ở phía dưới phần header (ở dưới Row chứa collumn title)

vậy thôi, chúc bạn thành công

cao_hung
25-08-2013, 22:35
Cái này ngâm cứu về Excel Template là ra ngay