PDA

View Full Version : Khởi động không liên tục

boy_choidep83
23-04-2007, 21:14
Máy mình khi khởi động nó không setup ngay vào Win mà nó hiện lên mà hình đen. Trên đó có nói: F1 to set up; Del to set up Bios..F9.. Muốn vào Win thì phải ấn F1

Vậy lỗi là sao thế. Có cách nào cho nó chạy thẳng vào Win kô.

Tiện thể hỏi luôn, sau khi vào Win thì nó lại hiện ra cái bảng chữ nhật hỏi Pass word. Tất nhiên mình kô có pass nên ok ngay là được. Mình nghĩ cái này do đặc điểm của Bản Win mình dùng nhưng liệu có cách nào khác giúp nó chạy thẳng kô qua cái này không?

Thanks nhé

nohaoma
23-04-2007, 21:48
Làm theo sau đây sẽ giải quyết 2 vấn đề trên :
1/ Bấm F1 hoặc Del để vào Bios Config lại bằng cách : Tìm dòng nào có chuỗi "Load Default ... " Enter -> F10 -> Y (Yes), vậy là xong.

2/ Vào Control Panel -> User Account -> Change the way ..., bỏ chọn 2 dòng "Use ..." -> Apply, sau đó Restart máy rồi xem kết quả.

Bạn sẽ làm được dễ dàng thôi.

quangtrong
23-04-2007, 22:34
hờ hờ,không bít các bản biot của main khác nhau có gì khác không chứ tắt cái F1 đó thì vào chỗ: halt on chọn no eror áh lol

phamhongle84
24-04-2007, 08:19
Xem lại chế độ defaul của máy xem sao
thử thay pin khác đi,máy mình cũng toàn bị thế vì không có pin thử xem máy bạn có bị hết pin không (lười không đi mua heeeeeeeeeeeeee)

ConGa_GaCon
24-04-2007, 10:19
lol cũng có thể thế khi nó hiện lên bảo nhấn F1 có rất nhiều nguyên nhân (thường thì bất cứ xung đột phần cứng nào ) bạn có thể dùng lệnh halt on để tắt thông báo đi. tuy nhiên cái này không giải quyết trường hợp nó search boot from fdd. bạn tắt luôn chế độ boot này đi mới giải quyết triệt để vấn đề

PC_Tors
24-04-2007, 12:00
Như đã nói ở đâu trên diễn đàn này, máy bị trường hợp này là có sự xáo trộn phần cứng.
- Vào bios => halt on chọn no eror => OK
- Kiểm tra lại xem card video, audio ,ram đã cắm chắc chưa.

- Nếu cài thêm một ổ quang mà phải bấm f1 thì phải chuyển pin cho nó thành một ổ slave và một ổ Master .

Em cũng vừa sửa lỗi này xong với lý do cài thêm một ổ quang!

MrWorld
25-04-2007, 17:18
Tiện thể hỏi luôn, sau khi vào Win thì nó lại hiện ra cái bảng chữ nhật hỏi Pass word. Tất nhiên mình kô có pass nên ok ngay là được. Mình nghĩ cái này do đặc điểm của Bản Win mình dùng nhưng liệu có cách nào khác giúp nó chạy thẳng kô qua cái này không?

Vào Control Panel-->User Accounts-->Change the way user log on or off---> Bỏ lựa chọn Use the Welcome Screen. OK

mh_61_mh
25-04-2007, 19:08
Bạn này bị người ta chơi xỏ hay sao ấy?????????chẳng lẽ máy tự tạo pass.?????????
update Bios thôi!!!!!!!!!!!!!
Nhưng cho tôi hỏi: trong trường hợp này, tháo pin ra khỏi motherboard có giải quyết được vấn đề không nhỉ????????

boy_choidep83
25-04-2007, 21:41
Ok
Hôm nay lên mạng là để cảm ơn mọi ngừoi đã tận tình giúp đỡ cho vấn đề của mình. Mình đã sửa được sự cố ( Phải ấn F1 mới setup được máy) rồi và cũng nói luôn cách sua chính xác: Vào Bios/Halt on/ No erro.

Tiện đay mình cũng còn một câu hỏi như lúc ban đầu về vấn đề làm sao để khởi động một cách liên tục mà không bị vướng bởi một cái gì. Sau cái gọi là F1 như ban đầu thì may hiện lên một bảng hình chữ nhật trong đó có "Addministrater; pass". Nếu mình không cài pass thì ENTER cai là máy chạy ngay vào màn hình destop thoi. Vậy làm sao để có thể bỏ bớt công đoạn này. Như mình đã trình bày ở đầu diễn đàn và có bạn NOHAOMA đã giúp mình nhưng khi mình làm như thế thì máy hiện ra dòng chữ CLient service for NETWARE has disable the Welcome..... you must uninstall client service for netware" và không thể làm được như bạn hướng dẫn