PDA

View Full Version : Rolocule Games phát hành Motion Tennis - Giả lập iPhone và Apple TV thành hệ thống chơi game Wii

easyvnsoft
29-06-2013, 19:36
Các bác thấy sao về tin này
Hãng Rolocule Games mới đây đã phát hành chính thức tựa game Motion Tennis - đây là một trò chơi đánh tennis thông thường như nhiều game khác, tuy nhiên điểm đặc biệt của nó là đòi hỏi tính tương tác giữa người dùng (iPhone) và chiếc Apple TV. Cụ thể như thế nào, Rolocule cho biết người dùng sẽ sử dụng chiếc iPhone của mình như một cây vợt ảo, còn Apple TV có chức năng hiển thị nội dung - như vậy, bất cứ động tác đập bóng, vuốt bóng, của bạn sẽ được tái hiện lại trên màn hình - đọc thấy quen quen đúng không nào, đúng vậy cách tương tác này rất giống với hệ thống chơi game Wii nổi tiếng của hãng Nintendo.

Để có thể tạo liên kết giữa iPhone và Apple TV, Rolocule yêu cầu bạn phải mở kết nối AirPlay Mirroring trong mục Settings, sau khi đã hoàn tất, bạn có thể cầm chiếc iPhone lên và coi nó như một cây vợt tennis thực thụ. Tuy nhiên, mình nghĩ trước khi chơi, các bạn nên dùng dây đeo buộc iPhone vào cổ tay, để lỡ nếu sung quá có thể vô tình ném luôn nó ra ngoài cửa sổ khi nào không hay biết. Về độ mượt, AllThingsD cho biết bạn không thể mong đợi nó "trơn tru" như khi chơi tennis trên Wii, nếu WiFi bạn yếu, hay có nhiều mạng kết nối cùng lúc, hiện tượng lag và delay sẽ xuất hiện khá nhiều. Dẫu vậy đây cũng là một thú vui cho bạn nào mê tennis, đặc biệt là trong khoảng thời gian đang diễn ra Wimbledon.

tut4ever
12-07-2013, 12:24
:D duyệt cho bài này