PDA

View Full Version : Xin giúp đỡ về modem

bigfishvn
22-04-2007, 20:47
Máy tôi đang dùng P4-2.4GHz, 256mbRam, Main: 845GV-ITE8712 của ESC. Máy tôi kết nối internet bằng modem VisionNet 101U qua cổng USB. Mỗi lần muốn kết nối đều phải dial bằng tay (chạy 1 chương trình dial cho sẵn lúc cài driver cho modem).

(ảnh chụp báo lỗi này)

Cứ kết nối internet được một lúc là win lại báo lỗi trên. Khi lỗi xuất hiện thì máy tính tự disconnect. Và không thể nào re-dial lại mặc dù đã log off. Chỉ có thể re-connect lại bằng cách khởi động lại máy tính. Connect 1 lúc thì win lại báo lỗi trên.

Lỗi này thời gian trước tôi không hề bị. Tôi đã thử cài lại win bằng nhiều đĩa cài khác nhau nhưng đều vô hiệu, lỗi vẫn xuất hiện. Thậm chí tôi còn cài cả win 2000 sp4 mà lỗi vẫn xảy ra.

Mọi người cho tôi ý kiến giúp tôi nhé. Cám ơn rất nhiều! Cám ơn!

thaibinhgsc
22-04-2007, 23:32
Lỗi này không phải là lỗi của máy bạn đâu. Cài lại bản Windows sạch, bật Firewall lên là hết đó.
Cái nè là do virus lang thang tấn công vào máy của bạn một cách ngẫu nhiên khi online hoặc là virus nằm trong mạng lan.
Nói một cách kỹ thuật thì bị tấn công từ xa do dịch vụ Remote Procedure, đây là lỗi đã được bác Bill xác nhận.

bigfishvn
23-04-2007, 21:46
@ Có ai biết rõ về lỗi này không? Ổ cứng đã format và quét virus rồi, nhưng khi cài lại win, lỗi này vẫn xảy ra.

virgo278
26-04-2007, 04:38
Win của bạn có sạch kô? mà bạn kết nôi USB thì vào mạng chậm lắm. cắm vào Card mạng chạy nhanh hơn nhìu.

nthanhru
16-06-2007, 17:12
chao ban toi dang su dung modem loai nay nhu thang con trai toi no da lam hong dia CD ban co the gui cho toi dc ko?Dia chi hom thu cua toi la nthanhru@yahoo.com.Neu dc xin chan thanh cam on