PDA

View Full Version : Ổ cứng?

vhkt1314
22-04-2007, 15:36
Hi!, mỗi khi mình cóp một số phần mêm (như "Unikey 4.0", "Symantec","font" ... nói chung một số phần mêm có dung lượng khá nhỏ, chưa quá 100MB) từ USB vào máy thì mình không cài được. Nhưng nếu mình cài trực tiếp cài các phần mêm đó từ USB thì được, thế mới lạ chứ, không biết có phải con ổ cứng của mình bị làm sao không. Thêm nữa cac bạn a!, các File đuôi PDF cũng tương tự nó không đọc được trong máy(máy có cài Adobe) mà chỉ đọc được trong USB hoặc xem trực tiếp từ trên mạng thôi. Bạn nào đã từng gặp or biết hiện tượng này cho mình biết có phải do lỗi của ổ cứng không, hay là do nguyên nhân khác. có khắc phục không.
Thanhk!!!!!!!!!!
ah, thêm nữa mình lấy các phần mềm không cài được ở trong máy(mình vừa lấy từ USB pase vào), lại coppy và pase vào USB để cài thì không được. Vì vậy những phần mêm nào download trên mạng về mình chỉ cài trực tiếp từ trên USB, chứ không dám coppy vào máy để cài. Các bạn xem giúp mình với nhé!!!

boytomo
22-04-2007, 16:46
phần mềm hơn 100m thì sao bạn
bạn thử copy vào máy khác và cài thử
nếu ok thì chắc win của bạn
nếu vẫn bị thì do usb của bạn.format usb rồi làm lại
1 số trường hợp file bị lỗi trong quá trình copy.có khi từ ổ c sang ổ d cũng bị nhưng rất hiếm

vhkt1314
22-04-2007, 20:36
Không, không phải trên USB, mình đã thử rồi, mình cũng thử trên máy khác thì vẫn cài bình thường,còn máy của mình thì cop những phần mềm có dung lượng càng lớn vào máy thì yên tâm cài được. nhưng nhưng phần mềm có dung luợng<100MB thì hiếm khi. Thường thì mình chỉ dám cài trên USB thôi.

boytomo
24-04-2007, 17:09
cái này hình như thuộc về policy của win
mình ko nhớ cách chỉnh
bạn thử format cài win lại.mình nghĩ chắc chắn sẽ đc
ah mà bạn thử với usb khác chưa