PDA

View Full Version : Giúp Đỡ Kĩ Thuật

minhphu.hauj
18-06-2013, 17:15
Các bác giúp em với. máy tính bàn của em tự nhiên nó không lên , cái đèn HDD led bình thường nó sáng trong suốt thời gian bật máy thì nay nó nhấp nháy. Các bác cho em hỏi nó bị làm sao đấy ạ. Có phải HDD của em toi rùi không ạ.

cyber5000
18-06-2013, 18:54
Các bác giúp em với. máy tính bàn của em tự nhiên nó không lên , cái đèn HDD led bình thường nó sáng trong suốt thời gian bật máy thì nay nó nhấp nháy. Các bác cho em hỏi nó bị làm sao đấy ạ. Có phải HDD của em toi rùi không ạ.

Nó bị tối hù, đen thui luôn hả bác ?

Bác đã vệ sinh chân ram chưa ?

minhphu.hauj
19-06-2013, 22:02
em mới vệ sinh cả máy luôn mà. cơ mà hôm nay nó lại chạy nhưng cái đèn HDD led nó vẫn nhấp nháy . không phải đèn chip nha.

kiettt
20-06-2013, 10:06
Rút hết dây của HDD, CD-ROM ra, chỉ để lại nguồn cấp cho mainboard thôi rồi mở máy lên, vẫn không lên thì ráng mượn đâu đó cây RAM tốt thử tiếp. Ý tưởng là bạn cô lập từng vùng một để tìm lỗi.

minhphu.hauj
21-06-2013, 10:26
Cám ơn bác . Em rút HDD ra rùi . máy chạy nhưng chẳng hiển thị gì hết cả . Đèn HDD nhấp nháy. Em để vài hôm cắm lại máy lại chạy . điên mất nhưng cái đèn HDD nó vẫn nhấp nháy không sáng liên tục như trước\

kiettt
21-06-2013, 11:29
Cám ơn bác . Em rút HDD ra rùi . máy chạy nhưng chẳng hiển thị gì hết cả . Đèn HDD nhấp nháy. Em để vài hôm cắm lại máy lại chạy . điên mất nhưng cái đèn HDD nó vẫn nhấp nháy không sáng liên tục như trước\

Đã rút HDD ra mà đèn HDD vẫn nhấp nháy ? Coi bộ cái mainboard của bạn lảm nhảm rồi.