PDA

View Full Version : Không vào được Gmail với bất cứ trình duyệt nào, mong mọi người giúp đỡ...

quangdaihung
15-06-2013, 16:35
Xin chào mọi người, mình có một vấn đề tưởng nhỏ nhưng hóa ra rất lớn đối với mình, rất mong anh em ai có kinh nghiệm chỉ giáo giúp mình...

Tình hình là thế này ạ:

Mỗi khi mình đăng nhập vào Gmail, cụm từ này hiện ra: Tính năng cookie của trình duyệt của bạn bị tắt. Vui lòng bật tính năng này. [?]... Vấn đề này trước giờ chỉ cần bật Cookie trình duyệt là sẽ vào Oke liền...

Mình đã làm theo đầy đủ hướng dẫn bật Cookie tất cả các trình duyệt IE, Firefox, Opera và cả Chrome nhưng tất cả đều vô tác dụng, thông báo vẫn hiện ra như cũ...

Hôm nay mình quyết định ghost lại máy vì có thể do thiếu file hệ thống gì đó, nhưng rốt cuộc vẫn không thoát được cái bệnh này và vẫn vô phương vào Gmail..Thật sự mình không hiểu sao nữa?

Rất mong anh em giúp đỡ...

Xin lỗi vì mình không gửi được kèm hình hay Link vì chưa đạt...

tangduongtrieu
15-06-2013, 16:46
reset IP nếu không hết thì gửi mail cho google.

lúc trước gmail công ty cũng bị như thế này phải gửi mail cho google mới khắc phục được.

quangdaihung
15-06-2013, 17:57
reset IP nếu không hết thì gửi mail cho google.

lúc trước gmail công ty cũng bị như thế này phải gửi mail cho google mới khắc phục được.

Cảm ơn bạn nhưng mà cái này không phải lỗi do Mail thì phải..Mình chưa check thử máy khác nhưng mình nghĩ không sao... Còn reset IP thì cũng không được vì ở công ty mình sài Wifi còn về nhà mình dùng 3G đều không được cả, mình gọi cả mấy kỹ thuật IT chuyên sâu họ cũng làm như hướng dẫn trên web thôi và lắc đầu..

Mình không biết sao nữa nên mới Post lên diễn đàn mong anh em giúp đỡ xem có phải máy thiếu file gì đó ko nên mới bị như vậy chứ các thiết lập là chuẩn 100% rồi đấy ạ..Ngay cả việc cài lại máy, gỡ hoàn toàn các trình duyệt và cài lại lỗi vẫn hoàn lỗi, gmail ko vào được..hix

danemnamcam
15-06-2013, 18:15
Bạn đã thử dùng mail client kết nối vào chưa (POP3 hay IMAP). Hoặc bạn dùng thử 1 plugin của Firefox rồi check gmail xem được không.

Không thì cài lại windows, đừng dùng bản ghost.

tme_power
15-06-2013, 18:47
Bạn cho mình teamview vào inbox mình làm thử được không

anhkovip
15-06-2013, 18:55
ơ cái này tưởng chỉ cần xóa cookie là xong mà

LiteVN
15-06-2013, 19:10
file ghost đó là bạn build hay bản share trên mạng :D

superthin
15-06-2013, 21:34
Khả năng là cài mấy phần mềm vượt tường lửa hoặc proxy gì đó gây ra. Nó lọc mất cookies của trình duyệt. Tốt hơn hết là khởi động máy ở chế độ Safe Mode with networking rồi chạy trình duyệt Firefox ở chế độ Safe Mode thử vào web lại xem.

maitramlove
15-06-2013, 23:17
hết pin cmot đây mà,

superthin
15-06-2013, 23:28
hết pin cmot đây mà,
Rất có lý đấy. Nhưng CMOS chứ hổng phải cmot đâu :d

Theo chủ topic mô tả, khả năng hết pin CMOS hoặc ngày tháng đang bị sai là rất cao bởi trình duyệt nào cũng thế. Nên giờ thử chỉnh ngày tháng cho đúng với thời điểm hiện tại xem. Sau khi chỉnh, bật trình duyệt lên thì cookies không còn ở trạng thái expired ráo trọi nữa, và sẽ duyệt web có yêu cầu login ngon lành như thường.

quangdaihung
16-06-2013, 00:06
Xin chào tất cả mọi người, mình cảm ơn vì những sự giúp đỡ của anh em trên diễn đàn...

Về bản Ghost thì mình vẫn sài từ trước đến giờ và không vấn đề gì, cái này mình tự lưu file ghost từ đầu và chỉ cài vài cái soft cơ bản thôi à...

Về Pin Cmos thì mình không nghĩ là hết vì máy mình thời gian chạy vẫn đúng tuyệt đối mà...

Về chế độ Safe Mode mình cũng thử rồi nhưng vẫn không ăn thua, không thể hiểu nổi nữa..hixx

Có anh em nào Online không ạ Teamviewer xem giùm mình cái...hix...

baotrihethong
16-06-2013, 06:43
1. Sai giờ hệ thống.

2. Có đặt proxy.

3. Bạn thử delete toàn bộ cookie đi sau đó quay lại bước 1 và 2.

boyneu
16-06-2013, 09:48
Bạn chỉnh lại cái thời gian máy tính nhé
em bị nhiều lần rôi ạ

gaconlonton123
16-06-2013, 10:51
Xin chào mọi người, mình có một vấn đề tưởng nhỏ nhưng hóa ra rất lớn đối với mình, rất mong anh em ai có kinh nghiệm chỉ giáo giúp mình...

Tình hình là thế này ạ:

Mỗi khi mình đăng nhập vào Gmail, cụm từ này hiện ra: Tính năng cookie của trình duyệt của bạn bị tắt. Vui lòng bật tính năng này. [?]... Vấn đề này trước giờ chỉ cần bật Cookie trình duyệt là sẽ vào Oke liền...

Mình đã làm theo đầy đủ hướng dẫn bật Cookie tất cả các trình duyệt IE, Firefox, Opera và cả Chrome nhưng tất cả đều vô tác dụng, thông báo vẫn hiện ra như cũ...

Hôm nay mình quyết định ghost lại máy vì có thể do thiếu file hệ thống gì đó, nhưng rốt cuộc vẫn không thoát được cái bệnh này và vẫn vô phương vào Gmail..Thật sự mình không hiểu sao nữa?

Rất mong anh em giúp đỡ...

Xin lỗi vì mình không gửi được kèm hình hay Link vì chưa đạt...

vi muốn góp sức cho ddth . Trong thời gian rảnh rỗi mình đọc dc comment của bạn .
Theo mình . có lẽ do pin cmos của bạn không lưu đúng ngày tháng . nên bị lỗi như thế .
Nuế như vậy hãy chĩnh ngày tháng thực tại cho máy tính . vài đăng nhập lại thử Gm .

quangdaihung
16-06-2013, 15:05
Cảm ơn anh em đã góp ý giúp mình..

Thật sự ngày tháng mính thiết lập chuẩn rồi mà, ko phải do pin Cmos vì mình để chế độ thiết lập bằng tay nó vẫn chạy chuẩn theo múi giờ của mình mà...

Tình hình là hôm nay mình bực quá ghost lại tiếp vẫn không được, nghe theo bạn ở trên mình cài lại thì vẫn không được, nhưng khi mình update windows thì hiện tại đã vào được Gmail, cũng chưa biết rõ nguyên nhân sao lại báo lỗi tắt Cookie nữa (dù bật rõ ràng)...

Chân thành cảm ơn anh em giúp đỡ....

hiepsaigon
18-06-2013, 13:06
Cảm ơn anh em đã góp ý giúp mình..

Thật sự ngày tháng mính thiết lập chuẩn rồi mà, ko phải do pin Cmos vì mình để chế độ thiết lập bằng tay nó vẫn chạy chuẩn theo múi giờ của mình mà...

Tình hình là hôm nay mình bực quá ghost lại tiếp vẫn không được, nghe theo bạn ở trên mình cài lại thì vẫn không được, nhưng khi mình update windows thì hiện tại đã vào được Gmail, cũng chưa biết rõ nguyên nhân sao lại báo lỗi tắt Cookie nữa (dù bật rõ ràng)...

Chân thành cảm ơn anh em giúp đỡ....

Bác thử dùng chrome đồng bộ dữ liệu giống em thử xem.

http://prntscr.com/1ak050

Chúc bác may mắn!

xhuyenvp
18-06-2013, 16:52
Muốn sửa được thì bạn phải thử tất cả các trường hợp có thể gây ra lỗi chứ. Phải thử chứ đừng có bảo là nghĩ là được.