PDA

View Full Version : Cách khắc phục ! Ko lẽ cứ ghost Win ! Hic

hoasigia
21-04-2007, 23:35
Đơn giản là máy bị Virus đánh du kích ! Sau khi diệt xong , folder option mất dòng chọn Show hidden files and folders ! Ko lẽ cứ ghost lại Win để có thể hiện các file ẩn ??? hic hic ! Làm thế nào để khôi phục lại dòng đó đây các pác !

therebex
22-04-2007, 01:14
Lại là cái con này, thông cảm với bác, em cũng là nạn nhân của nó đậy Mẹ nó (xin lỗi mod em tức chịu không nổi nữa) ông biết thằng nào viết con này ông đánh mềm xương

The Old Man
22-04-2007, 01:34
Trả lời cho 1 câu hỏi củ
Vào Registry tìm:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Explorer\Advanced\Folder\Hidden]
Sửa lại string value "Type" và đánh value data là "group".
Sau khi sửa chửa xong hit F5 refresh.
Vào coi lại Folder Options.

Làm xong nhớ báo cho biết kết quả. Nhớ dừng có dùng Ghost nhá!

hoasigia
22-04-2007, 21:58
Cảm ơn bạn Old Man nhiều !

hoasigia
23-04-2007, 22:20
Hic ! ko khắc phục được gì cả ! Vì ngay ở cái string "type" thì đã sẵn là "group" rồi mà bạn ơi !

1DigitalLove
24-04-2007, 00:01
Máy rệu rã quá thì tốt nhất là cài lại chứ ko nên ghost! Tại sao thế bro? mình ghost hoài à, hehe, chứ cài lại Win lâu lắm. Mình cũng chưa thấy có cơ sở nào để cho rằng ghost làm hại máy cả.

The Old Man
24-04-2007, 00:30
Câu hỏi của người đặt thread là :"Cách khắc phục ! Ko lẽ cứ ghost Win ! Hic."
và bạn ấy bị lổi không hiễn thị Show Hidden files

Nếu Ghost thì đâu còn là vấn đề được bàn ra.

Xin đọc kỷ câu hỏi trước khi trả lời hay góp ý.

hoasigia
24-04-2007, 18:59
Ghost thì cũng chỉ là format ổ C rồi cài lại dữ liệu , làm hoài thì hư ổ cứng chứ sao ko ảnh hưởng ???
Vả lại , 1 số chương trình cập nhật hằng ngày , như game chẳng hạn , hay soft ...... ko lẽ cứ tạo file ghost rồi ghost lại liên tục thì làm sao mà chịu cho nổi !
Mình hỏi cách khắc phục , bạn nào biết chỉ mình với !Khó chịu cái con virus đó quá ! Mà hầu như bây giờ cứ lên mạng là dính !

ltgdhkhtn
24-04-2007, 22:10
soạn files text lưu dạng reg có nội dung sau rồi chạy:

Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Policies\Explorer]
"NoFolderOptions"=dword:00000000
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Policies\System]
"DisableRegistryTools"=dword:00000000
"DisableTaskMgr"=dword:00000000

nếu chạy file reg này mà vẫn đòi quyền admin thì bạn xem lại đã diệt hết virus chưa, nếu đã diệt virus rồi mà vẫn đòi quyền admin bạn tải chương regcool hoặc registry workdshop rồi sửa theo trên nhé

cái con virus xuất hiện lâu lắm rồi, chương trình nào cũng diệt được cả, khi bạn duyệt web nên cài một chuơng trình diệt virus vào: KIS,BIT,BKAV

hoasigia
25-04-2007, 18:12
Thanks bạn nhiều !Khỏi phải ghost nữa !

dqhxp489
29-05-2007, 22:08
không nên bung file Ghost nếu bung thì cũng dính virus. Nên format phân cùng cài hệ điều hành rồi cài lại