PDA

View Full Version : Giúp tớ với ! Quý vị ơi ! Không nghe dược âm thanh

dreamlover12
21-04-2007, 18:10
Tớ mới cài lại Windows XP cho máy . Sau khi cài xong và sử dụng , tớ ko còn nghe dược âm thanh trong các file âm thanh nữa. Khi click vào file nhạc , nó báo là:

"Cannot playback the audio stream: no audio hardware is available or the hardware is not responding"

More details của nó là:
"There is no sound card
You either do not have a sound card installed on your computer or it is not functioning properly. If you do not have a sound card installed, you must install one before you can listen to audio in a digital media file. If you do have a sound card installed, refer to its documentation to troubleshoot the problem.

Error ID = 0x80040256, Remedy ID = 0x00000000"

Điều này thật trớ trêu ,rõ ràng là nó có soundcard . Trước dây mình cũng gặp tuơng tự vậy rồi. Anh họ mình giúp mình bằng cách chép mấy file gì dó vào system máy mình , mình nghe dược ngay.Mấy file dó la gì thế
Giờ anh mình ở xa lắm

Quý vị tư vấn giùm
Cảm ơn

Saeky
21-04-2007, 21:20
đó là driver card âm thanh của bạn, khi cài lại window, bạn cần cài lại driver cho máy, nó nằm trong 1 hay 2 cái đĩa kèm theo máy khi bạn mua đó. Trước hết, bạn bỏ 1 cái đĩa mà trên đó có ghi chữ driver vào máy, sau đó tuỳ thuộc vào card âm thanh bạn hiệu gì mà bạn sẽ install hay add nó vào. Sau đó restart lại máy.

Ngutinhoc
22-04-2007, 08:05
Vào Device Manager xem nó có nhận được sound ko, nếu nhận được thì kiếm driver mà cài lại, nếu không nhận được thì kiểm tra lại or rút ra cắm lại vì có thể bạn bị lỏng chân cắm sound.

virgo278
26-04-2007, 04:44
Bạn bỏ đĩa main vào và chạy. Thường thì đĩa main nào cũng tự động nhận dạng là máy thiếu driver gì mà.

MrWorld
26-04-2007, 08:54
Đúng rồi. lỗi này do chưa cài driver của sound . Vì XP chỉ hỗ trợ cho card đồ họa thôi. Bạn chỉ cần bỏ đĩa main(co chứa driver sound), thường main đời mới dùng Realtek ac 97 hay High Definition Audio.