PDA

View Full Version : Tại sao HostGator lại làm khó với Việt Nam?

nguyendattai
31-05-2013, 06:46
Mình thấy dạo này mua host của HostGator khó khăn quá. Mới hôm 29/5 mới đây có khuyễn mãi lớn giảm giá 51% khi đăng ký các gói host, mình cũng đăng ký một gói Baby. Sau khi thanh toán thành công, vào được HostGator Billing System cài đặt chỉnh sử bình thường và cũng vào được host để cài đặt web. Nhưng vẫn không thấy HostGator gửi mail hướng dẫn kích hoạt tài khoản gì cả, tối qua vô lại Billing thì thấy thông báo

"There is a problem with your billing account. Please contact billing@hostgator.com to get this resolved. Sorry for the inconvenience."

Sau đó dùng chức năng Live Chat để yêu cầu họ kích hoạt tài khoản, trong lúc chat họ kiểm tra thông tin khá lâu, và cũng không yêu cầu mình phải gửi CMND gì cả. Cuối cùng nhận được câu trả lời

"After review, the account has not been activated and the payment has been refunded. At this time, Hostgator will only accept payment from bank wire or Western Union. I am really sorry for this information."

"That was the determination by our Billing team based on the account. I am truly sorry for this information and the inconvenience."

Được bác Tran Tinh chủ nhân của eBlogViet chia sẻ "Việt Nam! đã bị liệt vào danh sách đen và nó đã show cả ảnh các bác Việt Nam! làm giả cmt mà", mình liên lên Blog của HostGator thì tìm được bài viết như bác Tran Tinh nói. Trong bài viết đó có đoạn

What is the most appropriate way to follow up a two-fer? Well, with a three-fer, of course! The truth is that, as a whole, Vietnam is one of the worst offenders with regard to fraud that we encounter. Here we have three separate instances that all used the same fake ID, with the same pictures that appears to have been taken from perhaps someone’s old MySpace page:

http://blog.hostgator.com/~/tmp/wp-uploads/2012/04/id026-150x300.jpg

(Xem ảnh hình gốc http://blog.hostgator.com/~/tmp/wp-uploads/2012/04/id026.jpg)

Bạn Luân Trần bên blog chia sẻ coupon, ngay sau khi đọc bài viết trên có bình luận

"Đọc bài viết này mình thấy hơi xấu hổ. Không hiểu các bạn trẻ nghĩ gì mà lại chơi những trò như thế này (http://blog.hostgator.com/~/tmp/wp-uploads/2012/04/id026.jpg), để rồi làm ảnh hưởng đến hình ảnh của cả đất nước. Mie cái hình kia con nít cũng đoán được là fake.

Giờ DreamHost đã tuyên bố thẳng thừng là cấm mọi đăng ký dùng k/m từ VN rồi, không biết HostGator đến bao giờ thì công bố đây. Haizz"

Gần đây, cũng rất nhiều bạn than phiền HostGator giờ khó, đăng ký đều bị trả lại tiền. Mình nghĩ họ đang và sẽ còn thắt chặt hơn với VN, nếu vẫn còn tình trạng như trên.

superthin
31-05-2013, 08:26
Càng tào lao hơn khi một số bác lợi dụng việc đăng ký được giảm giá đi đăng ký hàng loạt xong bán lại cho người khác kiếm tiền, làm toàn những chuyện khôn vặt, ma mãnh,... để góp phần làm cho người Việt Nam ngày càng trở thành một dân tộc tí hon.

uploader
31-05-2013, 08:44
Mở rộng vấn đề hơn, với cách làm aff ồ ạt, dạng "cầm tay chỉ việc" và copy máy móc đến từng câu chữ.... xu thế tất yếu, các trang aff cũng banned VN luôn :)

Miếng cơm ngày càng khó, anh em chót để lộ 1 tý info, 1 site là đua nhau vào clone :D

Về vườn, đi bán trà đá có khi lại hay

P/S: Tản mạn linh tinh cuối tuần một tý ;)

tangduongtrieu
31-05-2013, 08:58
Chia buồn với bác, lúc trước em có red 1 host rồi nên cũng khỏe, giờ chỉ việc lấy tài khoản trước add thêm host vào nữa là xong, không thấy nó gửi xác mình gì nữa.
Lúc trước yêu cầu của nó cũng khá đơn giản là CMND với 4 Số Cuối của tài khoản ngân hàng là nó active.

Update thêm!

Goddady mấy tháng nay không còn cho Việt Nam Sử dụng mã khuyến mãi 0,99 $ như trước nữa.
Nghe mọi người nói là bác God cũng cho AE nhà ta vào danh sách VIP, không cần sử dụng mã khuyến mãi.

wtf
31-05-2013, 09:08
Những loại người đó đem ra xẻo trym cho làm thái giám hết. Gặp em mà em biết, em đập cho vỡ alo luôn.

nguyendattai
31-05-2013, 09:18
Chia buồn với bác, lúc trước em có red 1 host rồi nên cũng khỏe, giờ chỉ việc lấy tài khoản trước add thêm host vào nữa là xong, không thấy nó gửi xác mình gì nữa.
Lúc trước yêu cầu của nó cũng khá đơn giản là CMND với 4 Số Cuối của tài khoản ngân hàng là nó active.

Update thêm!

Goddady mấy tháng nay không còn cho Việt Nam Sử dụng mã khuyến mãi 0,99 $ như trước nữa.
Nghe mọi người nói là bác God cũng cho AE nhà ta vào danh sách VIP, không cần sử dụng mã khuyến mãi.

Nếu add thêm gói host khác vào nữa bạn sẽ có 1 username và pass để vào gói host đó, nó độc lập với gói host cũ bạn đang dùng?

hailuaxanh1952
31-05-2013, 10:32
riết rồi cái quái dịch vụ gì ở nước ngoài cũng cấm việt nam , nói đúng hơn là tại mình hại mình thôi , dân tình làm ăn ra sao mà giờ hàng khuyến mãi cũng không đến tay người việt haiz :(

xnewman
31-05-2013, 10:54
thê thảm lắm ..có những thằng mua vô số gói bằng cc chùa với cmt giả rồi bán phứa lưa ...thế nên mình thấy lạ là vẫn có người post bài coupon của HG ...nó đã gần như cấm VN hết rùi ...nếu có người bảo ko đăng ký đc ..mấy thằng đó lại tạo nik khác vào bơm kiểu " mình vẫn mua đc mà " ...
túm lại khả năng VN sẽ bị ban trên toàn thế giới là rất cao ...nếu ko có luật phạt nặng bọn làm hại dân tộc này

chuteo007
31-05-2013, 11:32
thê thảm lắm ..có những thằng mua vô số gói bằng cc chùa với cmt giả rồi bán phứa lưa ...thế nên mình thấy lạ là vẫn có người post bài coupon của HG ...nó đã gần như cấm VN hết rùi ...nếu có người bảo ko đăng ký đc ..mấy thằng đó lại tạo nik khác vào bơm kiểu " mình vẫn mua đc mà " ...
túm lại khả năng VN sẽ bị ban trên toàn thế giới là rất cao ...nếu ko có luật phạt nặng bọn làm hại dân tộc này

Tình hình là VN cũng có lẽ không mua đc bằng coupon Godaddy từ dưới 3$, chỉ còn mỗi Namecheap là còn hy vọng.

tangduongtrieu
31-05-2013, 12:34

post tấm hình host mới mua hôm qua với host mua hồi đầu năm cho mấy bác xem.

chứ không mấy bác lại kiu là bom1

Ninz
31-05-2013, 14:09
Nhìn cái ảnh cmnd fake mà không biết nói gì nữa ...
các bác xài cc chùa cứ đâm lung tung, đến kiếm cái coupon cũng chả làm được gì nữa .

vantienart
01-06-2013, 09:10
Bực nhất là tiền của mình mà tiêu nó cũng không cho tiêu, hôm trước khuyến mãi có đăng ký một cái, nó bào scan thẻ và chứng minh hoặc bằng lái xe. Ừ thì scan, thì chụp. Chụp xong sacn xong nó bảo nhìn không rõ, mịa to đùng mà nó nhìn không rõ rồi kêu gửi tiền qua Uni gi gi đấy. Thế là kêu nó đóng tài khoản lại không cần nữa. Lấy tài khoản cũ đã close từ lâu ra reg ai dè lại được. haha Gà tồ vẫn là gà tồ

Minh - TVH
02-06-2013, 10:45
Bực nhất là tiền của mình mà tiêu nó cũng không cho tiêu, hôm trước khuyến mãi có đăng ký một cái, nó bào scan thẻ và chứng minh hoặc bằng lái xe. Ừ thì scan, thì chụp. Chụp xong sacn xong nó bảo nhìn không rõ, mịa to đùng mà nó nhìn không rõ rồi kêu gửi tiền qua Uni gi gi đấy. Thế là kêu nó đóng tài khoản lại không cần nữa. Lấy tài khoản cũ đã close từ lâu ra reg ai dè lại được. haha Gà tồ vẫn là gà tồ

Acc cũ thì đã dc verify rồi nên cứ cho tiền vô là active thôi.
Các acc mới thì khó khăn vì VN dc cho vào blacklist độ rủi ro cao rồi. :down:

chiasecoupon.com
02-06-2013, 10:59
Kinh nghiệm của mình với HostGator đó là không nên đăng ký vào những đợt có khuyến mại giảm giá lớn. Tỉ lệ fail cực kỳ cao!
Nếu đã xác định đầu tư làm quả hosting hịn ở đây thì dùng code 25% hoặc 35% cũng được. Tỉ lệ được accept cao hơn rất nhiều.

nguyendattai
02-06-2013, 15:31
Kinh nghiệm của mình với HostGator đó là không nên đăng ký vào những đợt có khuyến mại giảm giá lớn. Tỉ lệ fail cực kỳ cao!
Nếu đã xác định đầu tư làm quả hosting hịn ở đây thì dùng code 25% hoặc 35% cũng được. Tỉ lệ được accept cao hơn rất nhiều.

Một gói host của HostGator thì cũng không mắc, thực sự khá rẻ. Mấy năm nay mình xài chung với thằng bạn bên US, giờ muốn tạo 1 tài khoản riêng. Mai mốt sẽ thử mua lại và không dùng mã khuyễn mại xem sao.

yads
03-06-2013, 11:56
hí hí hiện mình vãn còn 1 gói Business Plan mua lại từ 1 bạn trên ddth sử dụng mả coupon , giờ mình duy trì vẫn được mà chuyển lại về gọi Baby Plan , xài cũng ok đấy .

Giờ thấy đăng ký mới khó khăn ghê

nguyendattai
03-06-2013, 16:12
hí hí hiện mình vãn còn 1 gói Business Plan mua lại từ 1 bạn trên ddth sử dụng mả coupon , giờ mình duy trì vẫn được mà chuyển lại về gọi Baby Plan , xài cũng ok đấy .

Giờ thấy đăng ký mới khó khăn ghê

HostGator xài ổn định, hỗ trợ tốt nên nhiều người tích dùng.