PDA

View Full Version : Có nên để thư mục chứa mã nguồn web, đường dẫn Histats

dung1268
23-05-2013, 16:40
Giới thiệu: Mình nói chung là không biết ngôn ngữ code của web nhưng có ước có một trang web để chia sẻ bài viết về tài liệu, kinh nghiệm học tập cho học sinh, sinh viên... Hiện tại mình đang sử dụng mã nguồn Nukeviet cho web của mình, trang của mình ở dưới chử ký.

- Khi làm trên localhost web của mình có một thư mục và khi up lên host thì mình phải up lên luôn cả thư mục ấy vì nếu bỏ đi thư mục này thì một số hình ảnh trong site không hiển thị được. Do có thư mục nên mình phải tạo một file index[html] với nội dung chuyển hướng tới thư mục home như bên dưới :
<meta http-equiv="refresh" content="0;URL=home/">

Tới đây mình lo lắng là không biết để thư mục như thế thì máy chủ Google có tìm kiếm được thông tin trên web của mình nhiều hay không? và đoạn code chuyển hướng như thế là tạm ổn hay có cách chuyển hướng nào hay hơn?.

- Khi mình muốn đăng ký bộ đếm Histats thì mình có khai đường dẫn có chứa thư mục home này (tên miền/home) hay không ?

Các bạn thảo luận giúp mình với. Xin cám ơn!

congnghevps.net
24-05-2013, 00:40
Chuyển hướng thì nên sử dụng .htaccess hoặc là Javascript thì sẽ hiệu quả hơn, nếu website truy cập nhiều thì càng nên dùng javascript để chuyển hướng. Hoặc nếu bạn có công cụ Google Webmaster Tools thì nên sử dụng chức năng direct của nó để chuyển hướng.