PDA

View Full Version : Xây dựng website giao lưu, kết bạn và mua bán hàng

timhieu.net
20-05-2013, 11:17
Chào các bạn,

Hiện tại mình đang xây dựng web site này: VongQuanhVietNam . com

Ý tưởng ban đầu của mình là xây dựng một số tính năng cơ bản về dating, song song đó là các chức năng khác như đọc truyện, chơi game, ca dao.... Những tính năng đó là để giúp cho website có nhiều nội dung để người dùng xem, nhằm cho đỡ chán hơn (do website ban đầu chưa có gì).

Mảng thứ 2 là lập phần shopping theo dạng: cho phép user mở gian hàng luôn. Phần này mình nghĩ là cho dùng free để user cũng quảng bá web cho mình luôn. (chức năng này đã có nhưng chưa hoàn thiện)

Các bạn góp ý cho mình nha. Hiện nay mình đang cho chạy thử nghiệm rồi. Tuy nhiên, mình thấy website còn thiếu các tính năng khá quan trọng là cho phép user tương tác nhiều hơn: như chưa có forum, các phần khác như ca dao, game.... chưa cho phép user đăng tải lên...

MOng các bạn góp ý thêm cho mình.

Thanks

timhieu.net
20-05-2013, 11:36
Các bạn nào có kinh nghiệm về mảng danting thì chia sẽ cho mình nhé. Thanks

timhieu.net
29-05-2013, 17:10
Hiện nay đa số là các ứng dụng trên smartphone có hỗ trợ GPS cho phép tìm những gì xung quanh mình, còn dùng máy tính vào bằng website thì rất ít. Mình thấy tính năng này rất có ích nên đã làm thêm tính năng này.

Ví dụ như mình ngồi ở 1 chỗ xa lạ mà có người rủ mình đi cafe hay ăn uống gì đó, đối với nơi đó mình không rành thì tính năng này thật sự rất có ích cho các bạn đấy nhé.

Các bạn vào phần bản đồ để khám phá thêm nhé, và nhớ là phải cho phép trình duyệt lấy vị trí hiện tại của mình thì mới tìm được những địa điểm xung quanh mình được.

Rất mong nhận được góp ý của mọi người để website mình phát triển tốt hơn. Thanks

minhsubizvn
29-05-2013, 17:16
Trang bác mà có phần mua sắm. Bác có thể tham khảo về chức năng của Subiz bên em. (http://subiz.com/). Bác sử dụng free thoải mái. Rất tiện lợi trong việc tương tác hỗ trợ khách. Chúc bác thành công nhé.

timhieu.net
05-06-2013, 11:35
Cho phép mình giới thiệu tính năng upload hình rất nhanh và dễ dàng đưa vào các diễn đàn, website khác.

website: vongquanhvietnam . com

Sau khi đăng kí làm thành viên, mình có thể upload không giới hạn hình ảnh và đặc biệt là trang web này upload nhanh hơn các web khác rất nhiều (những ai ở US thì sẽ nhanh hơn ở Việt Nam), mỗi lần có thể chọn và upload nhiều tấm cùng lúc. Mỗi tấm mình sẽ có phần lấy mã html để gắn vào các diễn đàn.

Mọi người sử dụng thử nhé.

Thân!

timhieu.net
05-06-2013, 11:38
website này hỗ trợ thêm 2 cách upload khác mà mình thấy rất tiện là: Up Ảnh từ link của web khác và Up ảnh từ webcam/camera

Trước tiên mình phải đăng nhập vào web, sau đó vào phần Tài khoản. Đến đây nhìn menu bên trái sẽ thấy mục Up Ảnh

Trong phần này mình có 3 cách up ảnh.

1) Up Ảnh bằng flash: phần này chỉ cần chọn hình từ máy của mình và nó tự động up sau khi chọn, có thể chọn cùng lúc nhiều tấm để upload.

2) Up Ảnh từ link của web khác: Nếu mình đang duyệt từ web khác và thấy hình đó hay, muốn đem về để lưu trữ trong account của mình. Theo cách thông thường thì trước tiên mình phải save về máy tính rồi mới qua web này upload lên. Như vậy hơi bất tiện, bây giờ chỉ cần copy link của tấm hình và điền vào phần ô cái ô kế bên chữ lưu lại, sau đó nhấn "Lưu lại" là xong.

3) Khi bạn đang ngồi cafe hay đi du lịch ở đâu đó thấy cảnh đẹp, muốn up hình này lên web để chia sẽ cho bạn bè. Chỉ cần vào phần up ảnh, bấm mở webcam/camera, từ đây mình có thể chọn vị trí chụp hình cho đẹp, sau đó nhìn lại hình như mình muốn hay không rồi mới chụp hình khác hoặc lưu lại.

Mọi người thử nhé!

nunanunong1102
11-06-2013, 11:01
Bây giờ có trào lưu tên miền dài hay sao ý nhỉ :D

Đùa tý thôi, ý tưởng bạn rất thú vị, rất lãng mạn đấy, thành công dc thì quá tuyệt, nhưng có thể 3 năm nữa bnaj lại lên lập topic tương tự đấy :D

Với ý tưởng này của bạn mình có thể giúp bạn phát triển sản phẩm và có thành viên. Nếu cần mình tư vấn thì pm cho mình.

htkh
15-08-2013, 13:42
Cái này hay dấy

phan_quang
16-08-2013, 11:46
Mình cũng có 1 kế hoạch như bạn. chúc bạn thành công sớm!

teck4live
23-08-2013, 13:59
ý tưởng rất hay ạ!! chúc a thành công

nguyenhaanh_us
10-09-2013, 09:04
Ý tưởng tốt cố gắng thực thi nhé