PDA

View Full Version : Cho hỏi hosting window sử dụng control cpanel plesk có hổ trợ được file .htaccess

tuine2334
14-05-2013, 08:19
Mình cũng có dùng qua thần plesk cpanel trên hosting window của pavietnam thì vẫn chạy website được. Nhưng khi dùng của thần cpanel plesk của hosting window mắt bảo thì họ nói hosting window không hổ trợ file .htaccess. Các bác cho em hỏi em liệu hosting window thì có thể dùng được file .htaccess không vậy?

tuine2334
15-05-2013, 10:51
Sao không thấy ai trả lời câu hỏi của mình hết ta.

sontin
16-05-2013, 08:32
Được chứ bạn. Bằng chứng là bạn nói host windows PA chạy được kìa
server cài phần mềm hỗ trợ url rewrite cho .htaccess trên windows/iis ,cấu hình pool iis và set quyền thêm

inside7
16-05-2013, 09:12
tùy theo mỗi nhà cung cấp dịch vụ thôi bác ạ, tốt nhất tìm hiểu rõ trước khi mua, chứ mua host rồi mà giời hỏi vậy thì làm gì nữa

linh.nc25
16-05-2013, 09:37
đơn giản là do bên PAvietnam họ có cài thêm 1 ứng dụng quản lý rewrite như: Helicon ISAPI_Rewrite 3 (http://www.helicontech.com/download-isapi_rewrite3.htm) tích hợp vào IIS nên bạn có thể sử dụng .htaccess bình thường, còn Mắt báo thì không

tuine2334
16-05-2013, 14:33
tùy theo mỗi nhà cung cấp dịch vụ thôi bác ạ, tốt nhất tìm hiểu rõ trước khi mua, chứ mua host rồi mà giời hỏi vậy thì làm gì nữa
Tại web công ty nên phải chịu thôi bác ak. Chứ có quyền gì mà chọn chứ?
Các bác cho hỏi thêm nếu chuyển hosting window sang linux thì hệ thống mail có bị ảnh hưởng gì không vậy?

mocua.com
16-05-2013, 15:08
Các bác cho hỏi thêm nếu chuyển hosting window sang linux thì hệ thống mail có bị ảnh hưởng gì không vậy?
1 câu hỏi tu từ vì bồ k nói bồ đang sử dụng mail ở đâu và bên nào
ngòai ra có tách mail ra riêng khỏi host k hay chạy chung...
nếu chung thì đổi host sẽ phải đổi lại hầu như hòan tòan...
cách tốt nhất là tách riêng mail ra khỏi host, pm yahoo: ngoc.hanh m sẽ hướng dẫn bồ.

- - - Updated - - -

cách tốt nhất là tách riêng mail ra khỏi host, pm yahoo: ngoc.hanh m sẽ hướng dẫn bồ.

tuine2334
17-05-2013, 10:14

- - - Updated - - -

Hosting sài chung email và website. Hosting đang chạy là window server version mấy em cũng không biết. Bên hỗ trợ định chuyển sang hosting linux vì mục đích là dùng được file .htacces. Không biết là mình backup email trên hệ thống window rồi sang linux dùng được không nữa. Mình nghĩ xác suất dùng được tầm 50-50. Mà thấy bên hỗ trợ cũng tốt gần 5 bữa mà chưa thấy tâm hơi gì.