PDA

View Full Version : Về vấn đề ga mới chấp nhận ngôn ngữ tiếng việt

babynoob123
11-05-2013, 14:08
Như các bạn đã biết tin thì đây đúng là tín hiệu mừng cho anh em làm web. Từ nay không phải mất thời gian kiếm mấy loại quảng cáo rẻ tiền và bị ăn chặn nữa. Lại có nguồn quảng cáo ổn định ngày qua ngày, tháng qua tháng. Còn tiền qua tiền thì ko biết, phải đợi xem khi miếng bánh đã được chia thì nó sẽ còn bao nhiêu đã.

Lý do GA nó chập nhận hẳn ai cũng thấy, dạo này các cty VN đang nỗ lực cải thiện và nâng cấp mảng ads của mình để chiếm lĩnh thị phần trong khi GA còn rất nhiều hạn chế và chưa chấp nhận ngôn ngữ TV chính thức.

GA thì xưa nay nó vẫn ghét VN vì click tặc cay cú người khác làm hơn mình và không bao giờ "chịu đọc kỹ TOS của nó trước khi xử dụng". Có đọc thì cũng toàn kiếm mánh lách luật. Thêm nữa là trình độ sản xuất nội dung hữu ích cho người đọc còn thấp.

Nhưng tại sao giờ GA nó lại chấp nhận bất ngờ như thế. Mình đoán là sau khi nghiên cứu thị trường mạng ADS mọc lên như nấm ở VN gần đây, thì GA nó cũng không muốn mất miếng ăn béo bở ở VN với hơn 30tr người sử dụng internet đang tăng dần. Nên nó phải "cắn răn chịu đựng" chấp nhận VN ngay từ giờ để đặt chỗ kiếm thị phần trước khi VN ngày một giàu hơn và các cty khác ngày một đủ trình độ khả năng cạnh tranh hơn.

Vì thế qua hơn 1 năm rưỡi kinh nghiệm chơi (die acc, ban domain như cơm bữa) thì có vài khuyến cáo với anh em mới chơi GA muốn chơi lâu dài thì:
- Có tk GA rồi thì đừng ném vào mấy site vi phạm bản quyền như: soft, c rack, *****, phim, truyện, ảnh người nổi tiếng, copy tin báo chí, autopost...vv... nhé.
- Nếu thấy site nào vi phạm như trên đặt được thì cũng đừng đặt theo làm gì, vì thể nào cũng chết.
- Không nên thấy nó đặt được mình đặt theo lại chết mà cay cú click tặc này nọ, abc, report...

Nội dung chơi đc trên mạng có rất nhiều, cực kỳ nhiều. Mình từng làm qua 20 thể loại website khác nhau nhưng vẫn thấy còn rất nhiều kiểu site chưa có time làm. Nay lại có thêm mảng Tiếng Việt thì không thiếu cây cho các bạn hái quả, đừng vì ham hố đường ngắn mà bỏ qua đường dài. Đâm vào mấy nội dung TOS của nó rồi 5 ăn 5 thua. Mất 1 năm time như mình, chả được gì, mệt mỏi, lo lắng, rụng lông ở mông.

emperors
11-05-2013, 15:00
Vì một Pub việt nam phát triển, mình cũng mong các bạn đừng cố gắng click tặc nhau, hay report vô tội vạ như youtube vừa rồi, thật là đúng khi bạn cố gắng, chăm chỉ, mất thời gian đầu build site rồi mọi thứ sẽ tốt đẹp thôi.

tongchuongly
11-05-2013, 15:01
GA chấp nhận site Tiếng Việt thì việc làm site dễ hơn rất nhiều, mình đang mung lung quá không biết nên làm thể loại gì đây, nội dung unique thì cũng khó, không biết làm forum có dc không nhỉ

tthm010
11-05-2013, 15:19
GA chấp nhận site Tiếng Việt thì việc làm site dễ hơn rất nhiều, mình đang mung lung quá không biết nên làm thể loại gì đây, nội dung unique thì cũng khó, không biết làm forum có dc không nhỉ

Hướng theo thế mạnh của bạn đi. Nếu muốn lâu dài :D

gia24.com
11-05-2013, 16:14
Mình mừng nhưng không giám đặt quảng cáo vì ngay bây giờ vẫn sợ banned nick chán!

simoisen
11-05-2013, 17:35
Cho mình hỏi chút các bạn ơi.

Site mình đang đặt quảng cáo của VatGia, Novanet, các backlinks hệ thống cho website.
Giờ phải tháo ra hết mới có thể đăng ký GA được hả các bác :(

hic... Cũng tổn hao nhiều thứ :(

ChiTam2209
11-05-2013, 17:52
Cho mình hỏi chút các bạn ơi.

Site mình đang đặt quảng cáo của VatGia, Novanet, các backlinks hệ thống cho website.
Giờ phải tháo ra hết mới có thể đăng ký GA được hả các bác :(

hic... Cũng tổn hao nhiều thứ :(

Cái nào thì cũng phải có cái giá của nó thôi bác à.

nguyentx
11-05-2013, 18:04
Lại quay lại chăn GA thôi :)

letuananh1368
11-05-2013, 18:07
Nó có yêu cầu traffic gì gì đó mới đc chấp nhận ko?

Thấy GÀ năm bao nhiêu chấp nhận sau lại ko cho VN chơi...gửi đơn thì từ chơi đối vs site Tiếng Việt cơ mà... h chấp nhận mấy site tép riu hả bác

GA VN
11-05-2013, 18:45
Nó có yêu cầu traffic gì gì đó mới đc chấp nhận ko?

Thấy GÀ năm bao nhiêu chấp nhận sau lại ko cho VN chơi...gửi đơn thì từ chơi đối vs site Tiếng Việt cơ mà... h chấp nhận mấy site tép riu hả bác

Nếu site bạn có nội dung tốt và không vi phạm TOS của nó thì nó sẻ chấp nhận thôi.

thatlachan
11-05-2013, 19:16
giờ mới biết tin các bác cho em hỏi cách đăng ký ra sao, hay là làm giống như site tiếng anh chờ nó duyệt, kể cũng lo die khi nào ko hay, phải gỡ hết quảng cáo ra à
Bác nào làm rồi hướng dẫn cho anh em đê

banner007
11-05-2013, 19:46
Rất hay, em se reg và đặt lên hệ thống blog của em, chả cần phải bán site nữa :D

tongchuongly
11-05-2013, 21:16
Rất hay, em se reg và đặt lên hệ thống blog của em, chả cần phải bán site nữa :D

toàn mấy site vớ vỉn nội dung thì copy paste sao mà đăng kí dc, bán thì hét giá trên trời ai thèm mua :)

084club
12-05-2013, 07:37
Vì thế qua hơn 1 năm rưỡi kinh nghiệm chơi (die acc, ban domain như cơm bữa) thì có vài khuyến cáo với anh em mới chơi GA muốn chơi lâu dài thì:
- Có tk GA rồi thì đừng ném vào mấy site vi phạm bản quyền như: soft, c rack, *****, phim, truyện, ảnh người nổi tiếng, copy tin báo chí, autopost...vv... nhé.

Những cái mà bác nói thì có đến hơn 70% site của Việt Nam có nội dung như thế lol, các báo to còn copy của nhau nữa là :buck:

cmhood.com
12-05-2013, 08:58
em làm về giới tính, tình cảm các thứ ko biết có ăn với anh GA này ko nữa :D

xnewman
12-05-2013, 13:47
mấy anh đang thu nhập hàng triệu mỗi tháng nhờ viết thuê ...cop/pas tiếng Anh sẽ rất đau lòng ...liệu có để yên ???

tongchuongly
12-05-2013, 13:55
mấy anh đang thu nhập hàng triệu mỗi tháng nhờ viết thuê ...cop/pas tiếng Anh sẽ rất đau lòng ...liệu có để yên ???

mấy anh adsviet còn đau lòng hơn.......họ sẽ làm gì để tiếp tục sống?
hãy chờ xem..................Liệu GA có như YT.........bản chất xấu xa của phần con liệu có xuất hiện.....chũng ta cùng chờ xem........đây sẽ là 1 trận chiến hết sức thú vị.

boyneu
12-05-2013, 16:46
mình là cá nhân. vậy hỏi mọi người là lấy nội dung gì để chiến đây ?

Tràng lông rân
12-05-2013, 17:29
mình là cá nhân. vậy hỏi mọi người là lấy nội dung gì để chiến đây ?

Bạn thích cái gì thì viết về cái đó trừ những sở thích bệnh hoạn

vanminh1221
12-05-2013, 17:34
nào giờ không chơi GA nên không biết các bác cho em hỏi tí . tham gia GA thì site mình không được copy từ trang khác phải không các bác

tongchuongly
12-05-2013, 17:36
nào giờ không chơi GA nên không biết các bác cho em hỏi tí . tham gia GA thì site mình không được copy từ trang khác phải không các bác

nghiêm cấm copy nhé vi phạm bản quyền, nội dung phải unique 100%

tongchuongly
12-05-2013, 17:37

chơi hiểm vãi............

vanminh1221
12-05-2013, 17:45
nghiêm cấm copy nhé vi phạm bản quyền, nội dung phải unique 100%

nói vậy thì diễn đàn tham gia không được hả bạn,(hông biết nên hỏi hơi nhiều thông cảm )

quang9292
12-05-2013, 19:36

:))...............

boyneu
12-05-2013, 20:28

cái lày nà phải thuê viết à bác. chứ văn vẻ em yếu kém quá sợ ko lọt mắt người khác :(
bác cùng mọi người gợi ý nhé :D

kaka1992sc
12-05-2013, 20:46

Bác này trả lời hay vờ lờ :D

gvdk
12-05-2013, 23:17
Site ảnh bựa kiểu haivl và có visit chủ yếu từ facebook có chơi đc ko các bác nhỉ?

nhatanh87
12-05-2013, 23:38
nói vậy thì diễn đàn tham gia không được hả bạn,(hông biết nên hỏi hơi nhiều thông cảm )
Vô tư đi, chả có mấy site nội dung unique 100% đâu.

babynoob123
13-05-2013, 16:17
Site ảnh bựa kiểu haivl và có visit chủ yếu từ facebook có chơi đc ko các bác nhỉ?

chết nhe răng ra ấy chứ, mình thử rồi bị nó ban domain. Bọn haivl đố dám chơi GA đấy. Toàn ảnh dung tục hở đít hở mông.

tongchuongly
13-05-2013, 17:20

nó nhìn thấy cái domain đã k ưng rồi :)

Tràng lông rân
13-05-2013, 17:31
cái lày nà phải thuê viết à bác. chứ văn vẻ em yếu kém quá sợ ko lọt mắt người khác :(
bác cùng mọi người gợi ý nhé :D

Không phải thuê đâu bạn ạ. Bạn viết cái gì người ta cần, người ta đọc hiểu là được. Hoặc cái gì thuộc sở thích của mình chia sẻ cùng những người có cùng sở thích. Tùy vào kế hoạch của bạn mà bạn thực hiện. Thằng đi trước không phải là thằng thắng. Có thể là site clone của thằng khác nhưng không phải nội dung giống của nó, hướng phát triển giống của nó. Có kế hoạch rõ ràng thành công không phải là khó.

okuro
14-05-2013, 19:52
chết nhe răng ra ấy chứ, mình thử rồi bị nó ban domain. Bọn haivl đố dám chơi GA đấy. Toàn ảnh dung tục hở đít hở mông.

Bác ko thấy haivl nó đặt GA cả tháng nay rồi à :))

Hà Duy Thuận
14-05-2013, 21:28
Hai đăng ký mà đợi hoài không thấy tín hiệu. Nản

born2trade
14-05-2013, 21:57
Thông tin này đang dậy sóng trong thế giới webmaster và dự báo sẽ có một xu hướng rất nhiều blog + website mới sẽ ra đời. Đồng thời sau 1 khoảng thời gian rất nhiều topic mọc ra khoe thu nhập bao nhiêu từ adsense site tiếng Việt

Google Bot
14-05-2013, 22:23
Thông tin này đang dậy sóng trong thế giới webmaster và dự báo sẽ có một xu hướng rất nhiều blog + website mới sẽ ra đời. Đồng thời sau 1 khoảng thời gian rất nhiều topic mọc ra khoe thu nhập bao nhiêu từ adsense site tiếng Việt

Và chắc chắn cũng sẽ có nhiều topic mọc lên kêu than "GA cuả em ra đi rồi..., Sao GA của mình lại die nhỉ ... v.v." :)
Mình thì chẳng có nên đứng ngoài cuộc !

ngocyan
14-05-2013, 22:29

rồi lại có thêm vài bài báo "lật mặt kẻ phá hoại cộng đồng adsense Việt" lol

matran2486
14-05-2013, 23:23
rồi lại có thêm vài bài báo "lật mặt kẻ phá hoại cộng đồng adsense Việt" lol

Làm ăn ở Vn thật khó khăn :( .Làm xấu thì bị trảm làm tốt thì bị click tặc bị chơi xấu