PDA

View Full Version : Bảo vệ YouTube thể nào? Partner có quyền lợi gì? 123TV được lợi lộc gì?

thanhbinh101287
08-05-2013, 19:37
1 vài lời chia sẻ vớ sự phát triển sắp tới về Contet bản quyền YouTube khi YouTube Partnership đã chính thức ở Việt Nam.

Mọi người coi video mình có nói qua cách bảo vệ tài khoản, nói qua Partner là gì? Làm được gì?

Và cũng chia sẻ thực lòng: số em Ly quá nhọ.

123TV chẳng được lợi lộc gì vụ này. Và tới nge tin là sẽ KIỆN TỤNG bên ẨN DANH CHƠI ĐỂU.

thôi coi video em nhé, gạch ít thôi

http://www.youtube.com/watch?v=3rkUEiqZj80

ngocyan
08-05-2013, 21:02
video của anh không có gì đặc biệt ngoài việc bào chữa cho 123tv.vn :noexpress
có điều khó hiểu là tại sao 123tv lại đăng tải doraemon và dragon ball trên trang chủ, rồi sau vụ lùm xùm lại xóa nó đi??

hereyoua
08-05-2013, 22:04
đúng rồi tại sao khi có chuyện này lại xoá hết các video : doraemon , draggon ball . Có tật giật mình nói đại đi . Nếu bạn ko muốn bị gạch thì close topic đi

kyuk123
08-05-2013, 22:32
hồi trước ly lên xác nhận bảo là làm theo sếp giờ anh này lại bảo là nạn nhân bị hack account là sao? Sao lại nói là 123tv ko có lợi nhuận, chẳng phải cho người đi report hết video trên youtube rồi thu phí những video đó ở web của mình thì tính thế nào?

cuongcuongcung
08-05-2013, 22:58
Nói như ông này thì chỉ có những đơn vị làm nội dung, media...hoặc đơn vị mua bản quyền của họ mới được up lên. Thậm chí nếu có hát lại một bài nhạc nào đó mà chưa xin phép nhạc sỹ thì cũng dính trưởng. Như vậy thì youtube sẽ không còn giành cho mọi người nữa. Đôi khi có ý tưởng làm hình ảnh hay, xây dựng hình ảnh nhưng lại không có khả năng tự tạo phần âm thanh, đành phải đi xin phép này nọ...quá phức tạp và rối rắm

kyuk123
08-05-2013, 23:07
còn nữa, 123xem với 123tv có phải cùng 1 công ty ko?

thatlachan
08-05-2013, 23:07
Bài này title chả ăn nhập gì hết,những điều bạn nói hầu như ai cũng hiểu, chứ ko phải là mọi người ko hiểu vì sao video bị xóa :D
Họ chỉ tức vì có kẻ phá hoại thôi :D dù gì thì cách kênh youtube đề sai vì up video lậu :D

tengi
08-05-2013, 23:38
bào chữa kiểu này càng làm người ta thêm...

thanhbinh101287
08-05-2013, 23:54
trả lời những bác nào có cái nhìn THÙ ĐỊCH, cứ gì cũng bên này bên nọ mệt người. mình chẳng bên nào cả.

Title thì đúng content đó. Mình có nói tại sao YouTube cần bản quyền và rất coi trọng nó.

Ai bảo là YouTube phải đơn giản, phải từa lưa thì mới Số 1 được? Chỉ có bản quyền nó mới phát triển được.

Bản quyền thì NỘI DUNG LUON GỐC, người làm nội dung sẽ có khoản THU tiếp tục đầu tư.

Còn người xem vẫn FREE CẢ NÀI còn gì. chán thật.

Trong video mình có nói đến đối thủ CHƠI NGẦM, quả thực TIN hay ko thì tùy mọi người. Nhưng mình khách quan mình NÓI thôi.

Có bằng chứng email bị hack và lấy tên khác để Report. Còn việt report được Doremon thì Video nói đó.

Còn việc hack gmail thì có bằng chứng, youtube nó cũng xác thực lại luôn.

Nói chung Video mình chia sẻ tuy khó hiểu đi, nhưng ít gì nó định nghĩa theo tiêu đề nói. Và chia sẻ cùng bạn LY đang bị Gạch đá thôi.

Chứ đòi lại công bằng, hay biện hộ quáy gì.

wtf
09-05-2013, 00:05
Vậy chung quy là eos hiểu gì bạn nói hết? toàn lòng vòng. Chắc bạn thuộc dạng đẳng cấp khó sánh bằng nên những dân đen như mình chỉ hiểu nôm na là bạn đang muốn gạch gói để xây nhà lâu giúp lũ bựa nhân thích chọc ngoáy bánh xe.

hereyoua
09-05-2013, 00:12
chả hiểu bạn nói gì . lí lẽ và dẫn chứng của bạn quá ko thuyết phục . Câu này ko ăn nhập với câu kia và hơn hết bạn sắp có gạch xây nhà . Bạn ko bênh 123tv nhưng lời lẽ của bạn đang bênh cho nó "buồn thay ... " bạn nhỉ

tme_power
09-05-2013, 00:40
Lại một con tốt nữa xuất hiện

ngocyan
09-05-2013, 07:19
trả lời những bác nào có cái nhìn THÙ ĐỊCH, cứ gì cũng bên này bên nọ mệt người. mình chẳng bên nào cả.

Title thì đúng content đó. Mình có nói tại sao YouTube cần bản quyền và rất coi trọng nó.

Ai bảo là YouTube phải đơn giản, phải từa lưa thì mới Số 1 được? Chỉ có bản quyền nó mới phát triển được.

Bản quyền thì NỘI DUNG LUON GỐC, người làm nội dung sẽ có khoản THU tiếp tục đầu tư.

Còn người xem vẫn FREE CẢ NÀI còn gì. chán thật.

Trong video mình có nói đến đối thủ CHƠI NGẦM, quả thực TIN hay ko thì tùy mọi người. Nhưng mình khách quan mình NÓI thôi.

Có bằng chứng email bị hack và lấy tên khác để Report. Còn việt report được Doremon thì Video nói đó.

Còn việc hack gmail thì có bằng chứng, youtube nó cũng xác thực lại luôn.

Nói chung Video mình chia sẻ tuy khó hiểu đi, nhưng ít gì nó định nghĩa theo tiêu đề nói. Và chia sẻ cùng bạn LY đang bị Gạch đá thôi.

Chứ đòi lại công bằng, hay biện hộ quáy gì.

việc email bị hack và xác nhận của youtube thật sự là không thể tin được!
việc up video không có bản quyền là sai, nhưng việc khiếu nại bản quyền khi mình chả có cái quyền gì cả là quá sai!
có 1 số câu hỏi:
có phải tất cả video 123tv upload đều có bản quyên?
tại sao vừa xảy ra sự việc 123tv lại xóa tất cả những video đó? phải chăng sợ vấn đề bản quyền và dư luận?
tại sao đến bây giờ vẫn chưa có 1 đại diện của 123tv nói gì về vấn đề này? mà chỉ có những người gọi là quen biết và thân thiết đứng ra giải thích, biện hộ, bào chữa giúp 123tv? và bên blooger Nguyễn Ngọc Long lại còn nhận gạch giúp nữa! :confused:

thatlachan
09-05-2013, 07:55
việc email bị hack và xác nhận của youtube thật sự là không thể tin được!
việc up video không có bản quyền là sai, nhưng việc khiếu nại bản quyền khi mình chả có cái quyền gì cả là quá sai!
có 1 số câu hỏi:
có phải tất cả video 123tv upload đều có bản quyên?
tại sao vừa xảy ra sự việc 123tv lại xóa tất cả những video đó? phải chăng sợ vấn đề bản quyền và dư luận?
tại sao đến bây giờ vẫn chưa có 1 đại diện của 123tv nói gì về vấn đề này? mà chỉ có những người gọi là quen biết và thân thiết đứng ra giải thích, biện hộ, bào chữa giúp 123tv? và bên blooger Nguyễn Ngọc Long lại còn nhận gạch giúp nữa! :confused:

Dòng mình bôi đen của bạn nhận định là bạn sai rồi nhé, việc report này với youtube là việc góp sức ngăn chặn video lậu, chung quy tụi nó không sai, chỉ khiến cộng đồng youtube tức chỉ vì sự ghen ăn tức ở mà làm hại cồng đồng youtube mà thôi. Tụi nó thể hiện đúng với bản chât con người việt bấy lâu nay, thấy ai hơn được tý nào là tìm cách phá hoại ko ăn được thì đạp đổ, thấy họ hơn mình là không ưng ý trong khi họ phải bỏ ra sức gấp mấy lần để có được điều đó trong khi nó ngồi ko làm gì cũng muốn được hưởng.

wtf
09-05-2013, 07:56
Rất ức chế với những thằng thích làm "dog" giữ nhà cho những người coi "mình là người có tiền", thích làm gì thì làm, eos hiểu ăn được gì mà thích ra mặt làm con tốt, làm bình phong cho thiên hạ chửi cho, vả cho đống "cứt" vào mặt, có cảm thấy nhục nhã ko? đời người sống thế có sướng ko đây? Chả lẽ vì nó trả nhiều tiền, nó là sếp mình? Cuộc sống của đại trượng phu phải ra đáng mặt nam nhi chứ? Cứ khúm la, khúm lúm, chui rúc thì tốt nhất nên an phận thủ thường đi là vừa. Về nhà mà....

ngocyan
09-05-2013, 08:23
Dòng mình bôi đen của bạn nhận định là bạn sai rồi nhé, việc report này với youtube là việc góp sức ngăn chặn video lậu, chung quy tụi nó không sai, chỉ khiến cộng đồng youtube tức chỉ vì sự ghen ăn tức ở mà làm hại cồng đồng youtube mà thôi. Tụi nó thể hiện đúng với bản chât con người việt bấy lâu nay, thấy ai hơn được tý nào là tìm cách phá hoại ko ăn được thì đạp đổ, thấy họ hơn mình là không ưng ý trong khi họ phải bỏ ra sức gấp mấy lần để có được điều đó trong khi nó ngồi ko làm gì cũng muốn được hưởng.

em nghĩ là em không sai đâu!
http://i607.photobucket.com/albums/tt160/ngocyan/1_zps6ebc51f2.png
http://i607.photobucket.com/albums/tt160/ngocyan/2_zps5bc1a143.png

F11
09-05-2013, 08:38
Kênh của bác chủ thớt toàn 123TV, nói gì thì nói e cũng chả tin

tuthanbang90
09-05-2013, 08:52
Toàn chỉ thấy bảo vệ cho 123TV , cơ mà ko có gì thuyết phục , chưa tin đc , hóng tiếp

su47
09-05-2013, 08:52
KHÔNG NGHE CAVE KỂ CHUYỆN.
123tv là bọn chủ mưu
Thà xin lỗi công khai đi còn vớt vát tí phước đức cho con cháu về sau.

hailuaxanh1952
09-05-2013, 09:13
tại sao đến bây giờ mà bên 123tv vẫn chưa có đại diện nào đứng ra trả lời vậy, sao chỉ có mấy anh cá nhân ra mặt bênh vực cho 123tv là sao , có âm mưu gì khác nữa à

quang9292
09-05-2013, 10:28
1 vài lời chia sẻ vớ sự phát triển sắp tới về Contet bản quyền YouTube khi YouTube Partnership đã chính thức ở Việt Nam.

Mọi người coi video mình có nói qua cách bảo vệ tài khoản, nói qua Partner là gì? Làm được gì?

Và cũng chia sẻ thực lòng: số em Ly quá nhọ.

123TV chẳng được lợi lộc gì vụ này. Và tới nge tin là sẽ KIỆN TỤNG bên ẨN DANH CHƠI ĐỂU.

thôi coi video em nhé, gạch ít thôi

[QUOTE=ngocyan;4011496]video của anh không có gì đặc biệt ngoài việc bào chữa cho 123tv :noexpress
có điều khó hiểu là tại sao 123tv lại đăng tải doraemon và dragon ball trên trang chủ, rồi sau vụ lùm xùm lại xóa nó đi??

Cuối cùng chủ thớt vẫn chưa giải thích được vì sao những video doraemon và dragon ball trên 123 lại phải xóa nhỉ?

xnewman
09-05-2013, 11:12
ý bạn ấy nói là các thế lực thù địch nó lấy đc acc và up nhiều video lên ...nhưng bọn nó quên ko hack tk ngân hàng nên tiền vẫn vào túi bạn ấy ...rồi sau đó bọn hacker nó đốn hạ các đối thủ khác để bạn ấy đc nhiều tiền hơn ...rồi khi có chuyện bọn hacker nó lại rút hết các video vi phạm xuống ...ở đâu ra cái bọn hách tốt thế nhỉ ???

su47
09-05-2013, 11:27
Không nghe cave kể chuyện, ko nghe nghiện trình bày.
Cứ theo luật rừng mà xử thằng 123tv thôi. Ko nói nhiều

thanhbinh101287
09-05-2013, 14:16
Mình được lợi lộc quái gì đâu mà đi tìm hiểu xâu coi tại sao họ xóa.

Cũng như trong video có nói là ai cũng có thể Report "doraemon" vì nhà cũng cấp chưa có Copytight ID đó (chưa chú ý, chưa upload video đó...)

Còn lý do 123tv xóa thì nhiều phần là họ cũng sai trong việc upload "doraemon" mặc dù nó FREE ko tính phí.

Nhìn nhận thẳng chút cho thoải mái nhe, comment 1 chiều chán bỏ mẹ. Mình chẳng ở bên nào cả. Đang phân tích cho mọi người thôi.

"Cuối cùng chủ thớt vẫn chưa giải thích được vì sao những video doraemon và dragon ball trên 123 lại phải xóa nhỉ?"

thanhbinh101287
09-05-2013, 16:23
Youtube Partnership có nhiều quyền lợi NGẦM thì sao mình tham chiếu được. Vì mình chỉ là thằng Partner thôi

Còn như Video, với thông tin của mình thì Youtube Partnership (YouTube Network) có quyền lớn nhất là "TỰ SET PARTNER" cho một account. để chia sẻ lợi nhuận quảng cáo.

Ở Việt Nam chính thức có duy nhất là Pops.vn là YouTube Network. HỌ đang trong quá trình xây dựng bản quyền cho các Video, Truyền Hình và tới sẽ nhiều lên.

Mình biết có vậy thôi. Để tới trao đổi với bên Pops thì mình lại share tiếp.

Mà tởm nhất là các thím BIẾT ko chia sẻ. Mà đã deo biet rồi lại cứ tỏ ra NGUY HIỂM cơ.

Chào bạn, mình có click thử vào clip , nghe bạn nói đến phần Youtube Partnership thì mình tắt, đến thông tin Youtube Partnership nó là cái gì, quyền lợi ra sao , là ai bạn còn k nắm rõ thì tất cả những gì bạn nói đều chẳng có cơ sở thực tế gì nhiều :D

Khoapq
09-05-2013, 19:46
Chủ topic ơi, sao anh biết Ly bị hack nick gmail???

Tại sao họ lại hack nick của Ly mà họ không lập 1 account mới???
Hài :)))

wtf
09-05-2013, 22:48
Thằng cột nhà cháy delete facebook rồi. Haizzzzz

ngocyan
09-05-2013, 23:02

cậu ta chặn facebook của bác chứ có xóa facebook nó đâu! đúng là Lông đen thui :wacko:

VNPayPal.Com
09-05-2013, 23:03
Chắc bác comment trái ý nó nên bị block đấy thôi :D

alamantini154199
09-05-2013, 23:42
123tv chắc chuyển nhân viên lên 4rum để gỡ rối hết rồi