PDA

View Full Version : bitdefender

decp
18-04-2007, 22:33
mình sử dụng bitdefender v10, máy mình khi bị nhiễn virus hay spyware gì đó thì bitdefender thông báo là block gì đó rồi, mạc dù mình scan rồi nhưng bản thông báo đó hiện ra hoài à
mong các bro nào biết cách diệt vỏus hay spyware 1 cách triệt để thì chỉ dùm cho mình. thanks trước nghe

vuong007
04-05-2007, 16:43
Bạn nên cài Norton hay KAV mà xài , thằng này chỉ mạnh bên Mỹ thôi, chứ qua việt Nam nó íu xìu à, mình xài thử rồi rút ra kinh nghiệm vậy đó.Chúc máy bạn hết Virus nha...hi hi..!?

nmd
04-05-2007, 17:12
Có những loại virus hay spy mà Bit kô diệt được. Cũng như những thằng khác cũng kô diệt được những thằng nào đó. Nếu bạn đưa ra được tên của con đó thì mọi người có thể chỉ giúp.

Còn kô hãy cho Bit quét toàn bộ máy và khởi động lại thử xem.

girlchuayeu
05-05-2007, 16:48
cái này dùng AGV là diệt ngon + spydocter là hết ngay

links
12-05-2007, 21:46
Nếu là spyware thì dùng Ad-Aware SE Professional là tốt nhất.

decp
12-05-2007, 22:22
cám ơn các bạn rất nhiều,bây giờ mình dùng bit kèm theo portable spyware doctor thây cũng đc lắm, chỉ còn 1 vấn đề là bitdefender chỉ phátv hiện ra virus chứ ko diệt đc,mặc dù auto update đc luôn,có bạn nào biết tại sao thì chỉ dùm mình đi , cám ơn rất nhiều nha

UNGDIX
12-05-2007, 22:37
Hiện mình ko dùng bitdefender nữa, nhưng mình nhớ là trong phần setting của bit nó có lựa chọn diệt/ xóa/ khóa file bị nhiễm, bạn thử tìm lại xem.

khonglochetdoi
12-05-2007, 23:15
Nhiều loại virus Bitdefender không diệt được nhưng nó có khả năng cách ly không cho lây lan tiếp nữa. Nhưng thỉnh thoảng nó lại hiện ra bảng thông báo gây khó chịu cho người dùng.
Lới khuyên của mình là bạn nhớ tên file bị nhiễm virus (trong mục Antivirus\Quarantine). Khởi động máy tính ở chế dộ Safe Mode, dò tìm đúng thư mục chứa file bị nhiễm virus ở trên và xóa đi. Khởi động lại MT, những thông báo khó chịu của Bit sẽ không còn.
Hãy thử đi và báo cáo lại nhé!