PDA

View Full Version : Màn hình CRT của Tôi bị thu hẹp chiều ngang

hienvp
18-04-2007, 21:55
Xin các Bro giúp Tôi vụ này với:
khoảng hơn 1 tuần nay màn hình CRT 21' của Tôi bị thu hẹp chiều ngang, mỗi bên bị hiện ra một cột đen rộng khoảng 2 cm.
Tôi đã vào menu điều khiển trên màn hình kẽo giãn ra hết cỡ mà vẫn bị hẹp mỗi bên khoảng 1 cm. Tôi cũng đã chỉnh lại tất cả các tần số quét (từ 60 - 100 Hz) trong Win vẫn không được. Nếu để ở độ phân giải 800X600 thì vừa đủ màn hình, nếu tăng độ phân giải lên càng cao thì màn hình càng bị thu hẹp lại.
Chẳng lẽ Tôi đang dùng car màn hình 7300GS - 256m mà lại phải dùng ở độ phân giải 800X600 thì chán quá. Xin mọi người tư vẫn cách khắc phục với. Xin cảm ơn nhiều.

itdanang
18-04-2007, 21:57
LCD của tui cũng bị thế, phải thay cái mới

The Old Man
18-04-2007, 23:27
Coi lại refresh rate. LCD không bị hư theo kiều CRT đâu.

ItDangAn nên coi chĩnh lại refresh rate của màn hình LCD.

tran_phong
19-04-2007, 09:34
Xin các Bro giúp Tôi vụ này với:
khoảng hơn 1 tuần nay màn hình CRT 21' của Tôi bị thu hẹp chiều ngang, mỗi bên bị hiện ra một cột đen rộng khoảng 2 cm.
Tôi đã vào menu điều khiển trên màn hình kẽo giãn ra hết cỡ mà vẫn bị hẹp mỗi bên khoảng 1 cm. Tôi cũng đã chỉnh lại tất cả các tần số quét (từ 60 - 100 Hz) trong Win vẫn không được. Nếu để ở độ phân giải 800X600 thì vừa đủ màn hình, nếu tăng độ phân giải lên càng cao thì màn hình càng bị thu hẹp lại.
Chẳng lẽ Tôi đang dùng car màn hình 7300GS - 256m mà lại phải dùng ở độ phân giải 800X600 thì chán quá. Xin mọi người tư vẫn cách khắc phục với. Xin cảm ơn nhiều.

cái này thì bạn nên đem ra tiệm sũa chữa monitor họ làm cho vài chục ngàn thôi. chỉnh bình thường như thế thì không được đâu.

knight_of_heart
19-04-2007, 17:42
liệu cái màn của bác là màn bãi(mua lại của bọn đồ cũ)đúng ko?chứ màn chuẩn new của nó hầu như ko có trường hợ đó xảy ra hoặc do tuổi thọ màn đó của bác đã khá cao rồi.đúng là bác nên đưa nó đến bện việc máy tính để các bác sĩ kiểm tra sức khỏe cho là nhanh nhất.mình đi sửa nặng nhẹ thế nào.mình đi sửa thấp nhất là 80k và hơn thì tùy vào bệnh,bạn thử đi xem sao nhé..

hienvp
19-04-2007, 18:59
Đúng vậy, năm ngoái Tôi mua màn này với giá 1 triệu, hiện giờ chất lượng hình vẫn tốt lắm. Theo lời các Bác thì chịu khó đem đi sửa vậy,