PDA

View Full Version : Help me máy tính tự đổi múi giờ

nguyenhaanh_us
25-04-2013, 23:37
Mình mới cài window 8, bản craxx, hiện tại nó bị hiện tượng tự động thay đôi múi giờ mỗi lần tắt máy mình nghi bị virus, có bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ giúp mình với

hoithegian
26-04-2013, 07:58
Mình mới cài window 8, bản craxx, hiện tại nó bị hiện tượng tự động thay đôi múi giờ mỗi lần tắt máy mình nghi bị virus, có bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ giúp mình với
Mình ko dùng Windows 8 nên ko biết cách này có dùng được hay ko? bạn tự tìm hiểu nhé vì nó cũng khác Windows 7 chút xíu thôi, bạn làm như sau: vào chỗ hiển thị ngày giờ chọn Change Date and Time setting, xuất hiện 1 cái bảng chọn Interbet Time, tại đây chọn Change setting...hiện 1 cái bảng bỏ chọn chỗ Synchronize with an Internet time server.

tam_giang
27-04-2013, 07:44
Mình mới cài window 8, bản craxx, hiện tại nó bị hiện tượng tự động thay đôi múi giờ ....
Nếu tự động thay đổi múi giờ thì có dùng Internet time cũng cần offset (tức là múi giờ) ngoại trừ bạn dùng time của một server nào đó ở VN. Chẳng hạn giờ VN là +7 mà múi giờ của máy là +5 (giờ China) thì cũng huề. Bạn đã tự đổi trong Set Date & Time chưa ? Trong Windows 8, có nhiều cách, đây là 1 cách:

(a) Đưa pointer vào góc bên phải,
(b) Click Settings (như hình lưỡi cưa tròn),
(c) Click Control Panel,
(d) Click Date and Time.

Phần còn lại chắc bạn biết làm.

Một điểm khác rất quan trọng: có thể do ccrraacckk mà nó không cho bạn làm - như vậy phải ccrraacckk ngược lại nó. Điều nay tôi không biết.

khakhaacac
27-04-2013, 10:36
Sai múi giờ. Giờ VN là +7

minhkhoidnn
27-04-2013, 10:45
Nếu mình đoán không nhầm, bạn đang sử dụng mạng CMC đúng không? Nếu đúng vậy thì bạn cũng bị trường hợp giống mình. Bạn chỉ cần tắt chức năng tự động cập nhật giờ qua Internet đi, sau đó chỉnh lại Time Zone cho đúng múi giờ +7 (Hanoi). Vậy là xong.

luanitx86
27-05-2013, 09:14
tắt auto update time đi thôi

doichomm
05-06-2013, 14:23
Mình cũng bị như thế này không biết làm thế nào chỉ biết vào cài lại mà thui

vantien2050
07-06-2013, 14:04
uhm, bạn tắt auto update time đi là được.