PDA

View Full Version : Host cho chạy script có bản quyền bị tranh chấp!

kingmax489
24-04-2013, 20:30
Em đang chạy 1 website ở Godaddy, tự nhiên hôm nay bị khóa.

Nó gởi mail nói là em vi phạm DMCA.

Tuy em đã đưa bằng chứng mua script, nhưng nó nói là đây là vấn đề tranh chấp bản quyền, nó không giải quyết, kêu em phải gỡ bỏ script.

Không biết làm sao, nên muốn lên đây nhờ mọi người tư vấn giúp, có nhà cung cấp nào bảo vệ quyền lợi khách hàng không (rõ ràng em mua script, có bằng chứng mà vẫn bị nó khóa host)

Mua của reseller thì sợ bị dòm ngó script, nên phải tìm nhà cung cấp nào uy tín một chút.

Rất cảm ơn.

superthin
24-04-2013, 21:23
rõ ràng em mua script, có bằng chứng mà vẫn bị nó khóa host)

Một việc rất rõ ràng là bạn không trưng ra được bằng chứng thuyết phục rằng bạn đã mua script có giấy phép bản quyền hẳn hoi (không ai ở đây thấy bằng chứng mà bạn chém gió), có thể bạn mua thật nhưng lại từ nguồn lậu <= xem như mua cũng như không và bạn chịu mất tiền chứ không thể nói với bên bán hosting rằng "tui bị lừa, tha cho tui đừng khoá host". Nếu bạn thực sự mua script của chính hãng, hãy bảo họ gửi cho bạn một email có chữ ký điện tử, bạn forword mail đó cho GoDaddy thì sẽ được... tha.

massage sai gon
25-04-2013, 14:35
Em đang chạy 1 website ở Godaddy, tự nhiên hôm nay bị khóa.

Nó gởi mail nói là em vi phạm DMCA.

Tuy em đã đưa bằng chứng mua script, nhưng nó nói là đây là vấn đề tranh chấp bản quyền, nó không giải quyết, kêu em phải gỡ bỏ script.

Không biết làm sao, nên muốn lên đây nhờ mọi người tư vấn giúp, có nhà cung cấp nào bảo vệ quyền lợi khách hàng không (rõ ràng em mua script, có bằng chứng mà vẫn bị nó khóa host)

Mua của reseller thì sợ bị dòm ngó script, nên phải tìm nhà cung cấp nào uy tín một chút.

Rất cảm ơn.
chắc bác mua qua trung gian nên vậy.

mocua.com
25-04-2013, 16:20
HÀNG LẬU, BỊ LOCK LÀ ĐIỀU DỄ HIỂU MÀ:innocent:

hclloveh
26-04-2013, 10:29
Chào bạn,

Bạn tìm trên google từ khóa "offshore hosting" nhé, offshore = máy chủ đặt ngoài nước Mỹ, sẽ tránh được các vi phạm bản quyền (tất nhiên tuyệt đối thì không nhưng phần lớn là ok).