PDA

View Full Version : Trỏ nhiều tên miền và SEO

nguyenhaanh_us
14-04-2013, 20:12
Chào các bạn,

Mình có làm một website raovat, mình muốn trỏ nhiều tên miền vào website, một tên miền chính và các alias, ngoài ra một danh mục con của website như rao vặt BĐS mình muốn trỏ một tên mien riêng cho nó. Mình đang băn khoăn không hiểu việc mình trỏ nhiều tên miền nó anh hưởng tới SEO như thế nào? Mình muốn đưa vấn đề ra để thỏa thuận cùng mọi người. Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của mọi người.

Cám ơn các bạn đã đọc tin

vemaybaydulich
15-04-2013, 15:57
vấn đề này là ko nên bạn ak. vì nếu bạn trỏ nhiều domain vào 1 site điều này sẽ gây nên sự trùng lắp nội dung bởi google thấy nhiều site y hệt nhau và sẽ làm cho website bạn chậm phát triển!

nguyenhaanh_us
18-04-2013, 06:12
Nếu mình để các domian khác là alias thì chắc không vấn đề gì chứ nhỉ? không lẽ google lại stupid đến mức độ ko biết thằng này là alias của thằng kia nhỉ

ecojsc
18-04-2013, 06:17
Chăng tác dụng gì đâu bạn, trừ khi các tên miền phụ đó toàn tên miền ngon. được đặt link ở nhiều site, thì vợt được các khách hàng nhiều thành phần vào trang của bạn

nguyenhaanh_us
18-04-2013, 06:18
Cám ơn các bạn nhé, mình không kỳ vọng nó có tác dụng mà chỉ hỏi xem nó có hại cho SEO không thôi?

nguyennt49
18-04-2013, 11:05
không nên làm thế , chả ăn thua đâu .............