PDA

View Full Version : giúp em về vps gấp!

minhvuong1993
12-04-2013, 18:39
em vừa mua 1 con vps "Cheap cPanel VPS" ở rapidvps, loại này chạy hệ điều hành centos x64 và đã cài sẵn WHM/Cpanel. mấy cái này thì em không quan tâm, em chỉ muốn biết làm sao để truy cập vào cpanel ( để upload web, tạo data, install ssl..). họ chỉ cho
1) thông số SSH, cái này em có tai soft để login thì như kiểu ftp, chỉ upload chứ ko tạo đc database
2) thông số whm, truy cập vào có cả trăm mục, nhìn mù tịt luôn, cũng chả tìm thấy file manager với mysql đâu, như kiểu chỉ dành cho reseller.

thông cảm, lần đầu dùng vps nên em hơi gà, mong anh chị chỉ giúp đăng nhập vào cpanel 11 ( giống shared hosting ở đâu?

Minh - TVH
12-04-2013, 20:07
Bạn vào địa chỉ IP:2082 nhé

sucsongtiengiang
12-04-2013, 21:11
thì bạn vào tài khoản rsl tạo ra 1 tài khoản hosting bình thường rồi login vào

minhvuong1993
13-04-2013, 00:28
Bạn vào địa chỉ IP:2082 nhé

Nhưng nó ko cho user với pass để login, log với root/pass nó cho thì ko đc. Cái đấy chỉ để log ssh or whm thôi! Với lại gặp một vấn đề nữa là em tạo ra 1 hosting nhỏ, nhưng khi trỏ domain vào truy cập thì bị lỗi 137 trên chrome, ko hiểu sao nữa, hix

Tràng lông rân
13-04-2013, 01:01
Bạn đổi mật khẩu tài khoản root rồi dùng mật khẩu đó login vào WHM.
Mình xài thằng này 1 lần nhưng để test thử thôi về sau đòi lại tiền. Hình như Cpanel này là dùng thử phải không bạn? Nếu là dùng thử, bạn cài luôn kloxo hoặc webmin hơn là về sau cái cpanel nó hết hạn.

Minh - TVH
13-04-2013, 09:07
Nhưng nó ko cho user với pass để login, log với root/pass nó cho thì ko đc. Cái đấy chỉ để log ssh or whm thôi! Với lại gặp một vấn đề nữa là em tạo ra 1 hosting nhỏ, nhưng khi trỏ domain vào truy cập thì bị lỗi 137 trên chrome, ko hiểu sao nữa, hix

Nếu vẫn chưa xử lý dc thì PM YM cho mình hướng dẫn tạm qua Teamview cho.