PDA

View Full Version : Chia sẻ và hỏi đáp- Các bác đang sử dụng những ứng dụng Cloud Computing nào

sambidao88
08-04-2013, 17:22
Dạo gần đây, đi đâu cũng thấy ng ta bàn luận và để cập đến cụm từ điện toán đá mây mà nổi trội hơn cả là một số ứng dụng Cloud nổi tiếng như Google Drive và Dropbox.
Cá nhân em đang xài cả 2 ông này cho nhiều việc, từ việc công ty cho đến lưu trữ cá nhân.
Thấy có vẻ như bây giờ điện toán đám mây đang là một trào lưu công nghệ, vậy các bác nghĩ sao, ai đã và đang dùng những ứng dụng trên nền tảng Cloud khác mà thú vị, thì chia sẻ cho em với. Để có thể trải nghiệm hay tranh thủ cho nhiều mục đích khác ạ
Mong các bác cùng vào chém gió cho vui này

waz
08-04-2013, 17:34
Chủ thớt giống mình quá :D
Mình dùng Dropbox từ lâu rồi, mới sử dụng thêm cả Google Drive nữa, bây giờ dùng song song cả 2 :)
//acc 2008 mà có 2 posts, nể bác thật :D

sambidao88
08-04-2013, 18:25
Chủ thớt giống mình quá :D
Mình dùng Dropbox từ lâu rồi, mới sử dụng thêm cả Google Drive nữa, bây giờ dùng song song cả 2 :)
//acc 2008 mà có 2 posts, nể bác thật :D

nói ra thì xấu hổ, em ko đóng góp dc gì nhiều cho diễn đàn vì kiến thức hơi hẹp, nên chỉ vào đọc và tham khảo thôi ạ
Dropbox rất hay có nhiều Feature để mình lựa chọn cho việc lưu trữ, Google thì mới áp dụng Drive gần đây nhưng mà tích hợp office rồi, giờ chỉ chờ nó trở nên mạnh mẽ nữa chắc mọi người quay sang dùng nó hết quá...Mong rằng có ngày nó lật dc MSoffice